Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันกลับมาเป็นอีกแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันพึ่งซื้อน่ะpsu ประมาน 1/2 เดือน มันบวมเองได้หรอ c งง แต่ไม่เถียงเพราะไม่รู้
    แต่ไวรัส มันล้างเครื่องบ่อยมากตามสัจจะธรรมของคอมใหม่

Comment

C บวม ถามว่าเป็น ไปได้หรือ ก็เป็น ได้ นะ อิเลกทรอนิก ทำขึ้นมา หลาย ตัว ก็อาจจะเจอซัก ตัว สองตัว หรือเป็น สิบตัวที่ ไม่ได้มาตราฐาน แล้ว หลุด QC มา ถ้าเจอ คนเคยทำอยู่ ฝ่าย ผลิต ชิ้นส่วน อุปกรณ์ ต่างๆ ก็ น่าจะรู้อยู่ แก่ใจ นะ ลองเช็ค ดู ดีๆๆๆๆ หรืออาจจะเป็น ไปได้ นะ M/B เอ๋อ จะดูเหมือน ไฟไม่พอ แล้ว ก็ ดูแต่ power ไงก็ ลอง ให้ชัว ดีกว่า นะ ก่อน ที่จะ ตัดสิน ว่า power ผิด

คือที่ ว่ามาเคยเจอ แบบนี้ อ่ะ ขึ้น จอฟ้า เปลี่ยน แรงแล้ว เปลี่ยน power แล้ว ก็ยังไม่ หาย เปลี่ยน M/B ใหม่ หาย เลย
      Last edited by seklosoja; 12 Nov 2009, 21:32:39.

Comment

Ga p55 UDP นี้c บวมไม่ได้ใช่มั้ยครับเพราะมันบอก solid cap ครับ

Comment

Originally posted by sanpinkaew View Post
          คงเป็นที่ PSU ล่ะ มีเสียง จี่ แสดงว่าไฟมันไม่พออ่ะครับ

i5 กินไฟไม่ใช้เล่นนะ
          เสียงจี่ไม่น่าจะแสดงว่าไฟมันไม่พอนะครับ PSU ของผมก็มีเสียงจี่ครับ แต่ผมว่า PSU ที่จ่ายให้เครื่องผมยังสามารถจ่ายไฟให้ได้อีกเยอะแยะเลยครับ ประมาณว่า ซื้อมาแล้ว ไม่ต้องเปลี่ยนไปอีกนานเลย ผมว่ามันไม่น่าจะเป็นไปได้อะครับ

Comment

Originally posted by Never_Dies View Post
            Ga p55 UDP นี้c บวมไม่ได้ใช่มั้ยครับเพราะมันบอก solid cap ครับ
            ไม่น่านะครับ แค่อายุการใช้งานเพิ่มขึ้นอะครับ มีพี่เคยไปเคลม Mobo ให้ เจออาการน็อตไปข้าง ระหว่างขา Capa จนทำให้ Capa บวมครับ พี่เขาบอกว่า บวมออกด้านล่างเลยครับ ไม่ได้ปริออกด้านบน แบบ Capa ทั่วไปอะครับ

Comment

สรุปดับเองนิสายไม่แน่นเป็นไปได้มั้ย

Comment

TT มันหายอีกแล้วครับไม่เป็นเลยเป็นวันพฤหัส มันเกิดจากบอร์ดเอ๋ออ่ะป่าว

Comment

ยกไปร้านที่ซื้อเลยครับ

Comment

Working...
                  X