Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเกิดเหตุจำเป็นเช่นเครื่องค้าง กดไม่ติด แล้วไม่มีปุ่น รีเซ็ต จะชักปลั๊กดี หรือกดปุ่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเกิดเหตุจำเป็นเช่นเครื่องค้าง กดไม่ติด แล้วไม่มีปุ่น รีเซ็ต จะชักปลั๊กดี หรือกดปุ่

ถ้าเกิดเหตุจำเป็นเช่นเครื่องค้าง กดไม่ติด แล้วไม่มีปุ่น รีเซ็ต จะชักปลั๊กดี หรือกดปุ่ม power ค้างไว้ให้มันดับดีครับ

แล้วการกดปุ่ม พาวเวอร์ค้างให้ดับ มีผลเสียต่อ hdd ปล่าวครับ หรือมีผลเสียต่อhard ware ตัวไหนหรือปล่าว

การชักปลั๊กออกเลย ดีหรือปล่าว

ไม่มีปุ่ม รีเซ็ตครับ มีแต่ ปุ่ม พาวเวอร์

ถ้าไม่มีก็จำเป็นต้องกดค้างนะผมคิดว่าถ้าไม่กดแล้วจะใช้งานต่ออย่างไรหล่ะท่าน ถามว่ามีผลเสียหรือเปล่ามันต้องมีบ้างแหละท่านแต่คงไม่มากไม่มายจนทำให้เสียในทันทีทันใด

Comment

- -" เบิ้ลซะงั้น
      Last edited by pheonix59; 11 Nov 2009, 01:56:48.

Comment

Originally posted by choxfighter View Post
        ถ้าเกิดเหตุจำเป็นเช่นเครื่องค้าง กดไม่ติด แล้วไม่มีปุ่น รีเซ็ต จะชักปลั๊กดี หรือกดปุ่ม power ค้างไว้ให้มันดับดีครับ

แล้วการกดปุ่ม พาวเวอร์ค้างให้ดับ มีผลเสียต่อ hdd ปล่าวครับ หรือมีผลเสียต่อhard ware ตัวไหนหรือปล่าว

การชักปลั๊กออกเลย ดีหรือปล่าว

ไม่มีปุ่ม รีเซ็ตครับ มีแต่ ปุ่ม พาวเวอร์
        ทำบ่อยๆไม่ดีแน่ครับ

ปล ผมละงง เคสแบบไหนไม่มีปุ่มรีเซท (เมื่อก่อนเคสบ้านๆผมตัวละไม่กี่ร้อยยังมีเลย เหอะๆ)

Comment

ผมใช้ วิธี กดปุ่ม power ค้างไว้ให้มันดับ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
            ผมใช้ วิธี กดปุ่ม power ค้างไว้ให้มันดับ
            ใช่เลย ผมก็เหมือนกัน เพราะมันเป็นขั้นตอนพื้นฐานๆอยู่แล้ว ใครมันจาบ้าไปดึงปลั๊ก
            และคงไม่มีใครไปกดปุ่มresetค้างหรอกนะ

Comment

Originally posted by pheonix59 View Post

ปล ผมละงง เคสแบบไหนไม่มีปุ่มรีเซท (เมื่อก่อนเคสบ้านๆผมตัวละไม่กี่ร้อยยังมีเลย เหอะๆ)
              Lian Li V2000Plus ไงครับไม่มีปุ่มReset ผมยืนยันนอนยันเลยเพราะผมเคยใช้ เคสราคา5000+

ดันไม่มีปุ่มReset ซะงั้น วันรุ่นเซงเป็ด

Comment

Originally posted by momoari View Post
                Lian Li V2000Plus ไงครับไม่มีปุ่มReset ผมยืนยันนอนยันเลยเพราะผมเคยใช้ เคสราคา5000+

ดันไม่มีปุ่มReset ซะงั้น วันรุ่นเซงเป็ด
                เสริมๆ CM590 ครับไม่มีปุ่ม reset

Comment

dell ก็ไม่มีปุ่ม รีเซ็ต เหมือนกัน (ของที่ทำงาน) ก็ใช้วิธีกดค้างซัก 3- 5 วิ แล้วปล่อย เหมือนกันครับ

แต่ไม่เคยดึงปลัก ออก นะครับ

Comment

ค่าเท่ากันอ่ะครับ วิธีไหนก็คือการตัดไฟทั้งนั้น
                    แต่ส่วนใหญ่ก็กดปุ่มพาวเวอร์ค้างแหละ ปุ่มอยู่ใกล้มือกว่า

Comment

เสียบปลั้ก 1 ครั้ง ไฟสปาร์ค 1 ครั้ง ( เวลาเสียบแล้วไฟแลบแปล๊บๆ นั่นเหละ )

ทำ 100 ครั้ง คาปาลใน psu ก็โดนกระแสสปาร์ค 100 ครั้ง ...

กดปุ่มพาวแช่ดีกว่าครับ

Comment

โชคดีนะที่ไม่ได้ใช้เคสไรเลย

Comment

Originally posted by pheonix59 View Post

ไม่เคยใช้เคสเเพงเหรอครับ
                          cm590 ก็ไม่มีปุ่มรีสตาร์ท เด้อ กด ปุ่มพาวเวอร์เเช่อย่างเดียว เวลาค้าง

Comment

dell ที่ทำงานผมก็ไม่มีปุ่ม reset คับ

กดปุ่ม power ค้างไว้ดีกว่าคับ เพราะอย่างน้อยๆ ผู้ดูแลระบบ เค้าก็ทำแบบนี้กัน และไม่มีผู้ดูแลระบบคนใด ดึงปลั๊กทันทีหรอกคับ

Comment

คอมพ์ ร.ร. ผม Acer ไม่มีปุ่มรีเซ็ทครับ

Originally posted by aof1234 View Post
                              ใช่เลย ผมก็เหมือนกัน เพราะมันเป็นขั้นตอนพื้นฐานๆอยู่แล้ว ใครมันจาบ้าไปดึงปลั๊ก
                              และคงไม่มีใครไปกดปุ่มresetค้างหรอกนะ
                              ผมคงบ้าอะครับ คอมพ์เครื่องเก่าเวลาค้าง กดปุ่มพาวเว่อร์ แล้วมันไม่ดับ ต้องดึงปลั๊ก
                              Last edited by mac4thai; 11 Nov 2009, 20:20:36.

Comment

Working...
                              X