Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเคลมของ HWH มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

-เคลม mmc 256 ใช้มา 3 ปี เสียส่วเคลม HWH 2 อาทิตย์ได้ เออ....ดีจัง ไม่เหมือนที่เค้า comment กันนี่นา

Comment

ยังไม่เคยเคลมนะกับ HWH ไว้มีโอกาสจะไปลองเคลมบ้าง เหอๆๆ

(แต่ไม่เคลมล่ะดีแล้ว ได้เร็วได้ช้าก็เสียอารมณ์เปล่าๆๆ)

Comment

ซื้อของแต่ HWH ครับ พี่พนักงานพูดดี (สาขาเชียงใหม่)

ตรงข้ามมี Comseven พนักงานหมาไม่รับประทาน ผมไม่เข้าไปเลย

Comment

เคยเอา flashdrive ไปเคลม 2 อาทิตย์ได้ตัวใหม่เลย

Comment

เคลมการ์ดจออ่ะ ซื้อมาสองวัน เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย จาก x1600pro ได้ 7600GS มา

Comment

เคยเคลม M2N Sli Deluxe ซื้อมา 8 วันแต่ใช้จริงๆ 2 ช ม เพราะว่าซื้อมา 21 ประกอบ 28ตอนดึกๆ รู้ว่าเจ๊งก็ 4-5ทุ่ม วันรุ่งขึ้นเอาไปเคลม ทางร้านบอกส่งประกันอย่างเดียวเพราะเกินมาแล้ว 1 วัน เลยบอกให้ดูสภาพ ฝุ่นยังไม่แตะเลยด้วยซ้ำมันเจ๊งมาตั้งกะร้านคุณนั่นหละ สรุปช่วยอะไรไม่ได้ ต้องส่งเคลม A&L ชั้นบนอย่างเดียว เทสแล้วเสียจิง ผมรอวันรุ่งขึ้นโทรไปถามสำนักงานใหญ่ว่าของจะเข้าอีกเมื่อไหร่ บอกว่ากลางเดือนหน้าผมถามประมาณวันที่เท่าไหร่ สรุปคือตอบไม่ได้ เลยยื่นเรื่องจะขอเอาเงินคืน ทาง A&L รีบประสานงานกับทาง HWH ให้เปลี่ยนตัวใหม่แกะกล่องจากร้านให้ผมทันที รวมเวลาเคลมทั้งสิ้น 1 วัน
              สรุปแล้ว เวลาของมีปัญหา แนะนำเลยว่า เข้าศูนย์ใหญ่ไปเลยครับแล้วก็คอยตามผลด้วย แล้วก็สอบถามว่าจะมีของเปลี่ยนใหม่ให้มั้ย ถ้าไม่มี คุณบอกไปเลยว่าจะเอาเงินคืนเพราะในเวบ ของ A&L ก็มีบอกไว้ว่าคืนเงินตามสภาพสินค้า ซึ่งส่วนมากเค้าจะไม่อยากคืนเงินครับ เค้าจะรีบหาของให้คุณทันที จากที่ตอนแรกบอกของหมด ของขาด ไม่นานหรอกครับ จะมีของใหม่ให้คุณทันที

Comment

3อาทิต ครับอบร์ด บ๊วยของผม สมัย 478 - -

Comment

ผมไปเครม HDD ได้มาแล้วครับวันนี้เอง ตอนแรกเขาบอกให้รอ 1 เดือน แล้วเสียตังอีก 500 เนื่องจาก HDD ไหม้ ผมก็รอมา 2-3 อาทิตย์ แต่วันนี้เขาโทรมาบอกว่าของได้แล้วให้ไปเอาได้เลย แถมไม่เสียตังอีก เขาบอกว่าอย่าทำไหม้อีกก็แล้วกัน ได้ของใหม่มาสบายใจ แถมไม่เสียตังอีก หุหุ

Comment

มะวานไปมาแล้วครับ ศุนย์พันทิพย์

mainboard ผม p4p800se ครับ

ปรากฏว่าเค้าเช็คสภาพ กรอบพลาสติกตรงที่เสียบสายแพรแตก

มีค่าใช้จ่าย 900 บาท

เซ็งกิ๊กเลยครับ เลยยกกลับมาเลย--\\

Comment

ส่วนผมได้รับการบริการที่ดีตลอดนะ (ทะเลาะกันนิดนึง)
                      แต่ว่าต้องพูดกับเขาดีๆ (เขาก้อคนเหมือนเรานี่แหละ)

ประมาณว่า "รบกวนช่วยเช็คให้หน่อย อาการมันเป็น....ถ้าอย่างไรช่วยพิจารณาด้วย"
                      รับสิทธิ์เดี๋ยวนั้นครับ

ถ้าบอกว่า "มาเคลม มันเป็น....ทำไมมัน...."
                      เช็คอยู่นั่นแหละครับ

วิธีเคลมกับเจ้านี้ต้องพูดนิ่มๆ ตามจิกๆ เชือดอย่างเลือดเย็นที่สุดเท่าที่จะทำได้

ที่สำคัญที่สุดในกรณีโทรไปก่อนต้องถามชื่อและสังกัด เช่น อยู่ ALC หรือ HWH ชั้น1 หรือ ชั้น2
                      ไม่งั้นจะมีสิ่งแปลกปลอมเข้ามาในชีวิต ประเภท "คุณคุยกับใคร คุณคุยกับใคร คุณคุยกับใคร"
                      ซึ่งพนักงานบางท่านอาจจะไม่ได้ถูกอบรมให้แนะนำตัวก่อน ก้อขอให้เข้าใจเขานะครับ

สุดท้าย
                      ขอให้โชคดีครับ

Comment

เพื่อนผม hdd เสีย มี bad ก็เคลมแล้วได้เด๋วนั้นเลยอ่ะครับ ซีเกต

Comment

เคยไปซื้อ HDD80G. ที่ HWH ตอนเช้าก่อนเที่ยง กลับมาบ้านของไม่ดี เอากลับไปเปลี่ยน
                          ไม่มีของ คืนตังค์ให้เลยครับ (ภายในวันและสาขาเดียวกันที่พันทิพ) ดีใจสุดๆ ได้ใจผมไปเลยครับ

Comment

ยังไม่เคยเครมครับ แต่ว่าสอยมาหลายอย่างละ ฮ่าๆๆๆๆ

Comment

2 สัปดาห์ครับ

Comment

ต้องจิกบ่อยๆครับ ประกันเจ้านี้ ถ้ามีของไม่นาน แต่ถ้าไม่มีแบบผมนี้ รอเดือนครึ่ง พอจะไปเอาตังค์คืน มันบอกมีของเข้าซะงั้น
                                เอาgalaxy7600gs ddr3 ram1.4nsไปเคลม ได้galaxy 7600gs ddr3 ram1.2nsพร้อมซิงค์zalmanมาซะงั้น

Comment

Working...
                                X