Announcement

Collapse
No announcement yet.

window 7 มันดีอย่างไรเหรอค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• window 7 มันดีอย่างไรเหรอค่ะ

เห็นว่า 7 รองรับพวก multitouch เห็นมีจอ multitouch lcd ของ acer อยู่

คง ดี เหมือน เซเวน อีเลฟเว่น? มีหลายหลาย เยอะดี

Comment

บอกยากอะ เอาเป็นว่า winxp ดีกว่า win 98 ยังไงก็แบบนั้นอะ

Comment

ผมใช้เพราะมันสวย

Comment

สวย น่ารัก ใหม่กว่า....ใช้ xp มา5-6 ปีเริ่มเบื่อ (น่าจะเหมือนแฟนมั้งคบไปนาน ๆเริ่ม น่าเบื่อ อิอิต้องหาเรื่องลองของใหม่)

Comment

เร็วกว่า ...ดีกว่า

Comment

ดีครับ ดีถึงขนาดว่าเบอร์เกอคิงที่ญี่ปุ่นนำไปร่วมทำโปรโมชั่นด้วยอ่ะครับ [เกี่ยวม่ะ]

เอาจริงๆ ก็ดีครับ รวดเร็ว สวยงาม ที่สำคัญใช้แล้วเหมือนได้ขึ้นสวรรค์ชั้น 7

Comment

ลองดิ

Comment

Originally posted by m_e_n_g View Post
                  ลองดิ

Comment

เห็นไมโครซอฟว่า เบากว่า XP สวยแบบ Vista

ใช้เวลาบูตน้อยที่สุด เสถียรที่สุด ตั้งแต่ไมโครซอฟทำ OS มา

เขาว่าอย่างงั้นครับ

Comment

เร็วดีครับ.. แต่เรื่องบู๊ตช้า ก็ยังคงเป็นปัญหาของ Windows ต่อไปคร้าบบบบบบ

Comment

ไม่ทำโน็ตบุ๊คผมขึ้นจอฟ้าเหมือน XP
                        เช้งวับกว่า Vista เอาเมาส์ไปจิ้มที่ปุ่มวินStartแล้วมีแสงออกมา7สี7ศอก... ไม่ใช่ละ เอาเป็นว่ามีแสงวิ๊งๆออกมารอบๆครับ
                        โหลดงานเร็วกว่า Vista (หน่อยเดียว)
                        ลงโปรแกรมไปมากๆก็บูทช้าพอๆกับ Vista นั่นหล่ะ
                        เล่นเกมได้ FPS น้อยกว่า แต่ลื่นไหลไม่ติดขัดกว่าบน Vista (อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ Vista มันจะรู้สึกกระตุกบางช่วง แต่อันนี้มันจะลื่นไหลไปปตลอด)
                        Preview ใน After Effect ได้เร็วกว่าบนVista อันนี้ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า...

Comment

ดีหลายส่วนครับ
                          แค่ อินเตอร์เฟส ก็กิน XP ขาดแล้วครับ
                          อินเตอร์เฟสแบบใหม่ทำได้ดี Taskbar Preview+Aero Peek ช่วยให้ทำงานได้สะดวกขึ้นครับ
                          ประสิทธิภาพก็ดีครับ เปิด-ปิดเครื่องไวดี
                          ส่วนมัลติทัช ตัว Windows 7 ก็รองรับการใช้งานในส่วนนี้ด้วย

มันมีเยอะอะครับ ถ้าลองใช้แล้ว มันเยอะจนบอกไม่ถูก อิอิ

Comment

เขาว่าดีเหมือน 7-Eleven นะ ไม่รู้จริงป่าว...แต่ 7-Eleven ดีจริง เพราะเข้าทุกวัน...

Comment

7 เข้า Windows โครตไวอ่ะ

Comment

Working...
                              X