Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เสียบปลั๊กไฟแล้วคอมเปิดเองเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เวลาshutdown ปกติไหมครับ เคยเป็นเหมือนกันเวลาเปิดpower แล้วคอมพ์เปิดเลย เป็นตอนที่update กันทางmicrosoft ไม่สมบูรณ์ แล้วทำให้shutdownไม่ได้ เวลาเสียบไฟคอมพ์ก้อเปิดเองเลยล่ะครับ รู้สึกว่าจะทำrestore ไปก่อนที่จะเริ่มเป็นปัญหาแล้วหายนะครับ

Comment

ลองตั้งไบออสเป็นดีฟอล ถ้าไม่หาย ก็ไล่ดูที่พาวเวอ และเมนบอด

Comment

เมื่อก่อนผมเคยเป็นน่ะ ช่างเขาบอกว่าไฟรั่วอ่ะ

Comment

เป็นที่ Mainboard นะถูกต้องแล้วคับ ยืนยัน

Comment

Working...
          X