Announcement

Collapse
No announcement yet.

TK ทำเรื่องอีกแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ้าว สรุปเค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ แล้วนึกว่าเอาตัวเก่าไปซ่อม กำ

Comment

บริการดีน่าอุดหนุน ช่วง commart นี้มีโปรโมชั่นอะไรเล่มๆๆบ้างงะจะไปสอย

Comment

ส่วนมากเวลาเคลมเค้าก็ไม่ให้กล่องใหม่กันหนิครับ ผมไปเคลม vgaกับศุนย์เค้าก็ไม่ให้กล่องใหม่

Comment

Originally posted by SpinViper View Post
          อืม....เพิ่งเขียนกระทู้ตัวเองชม Shop ดีๆ เสร็จเมื่อตอนเช้าพอหัวค่ำมีซะแล้ว....ส่วนตัวผมมองปัญหาเรื่องนี้ได้ว่า

• เป็นปัญหาแค่ที่ตัวสวิทซ์ปิดเปิด ไม่ใช่เสียชนิดอาการหนักที่แผงวงจรแล้วส่งผลเปืดไม่ได้...ดังนั้นทางร้าน TK เลยซ่อม(สวิทซ์)ให้แล้วส่งคืนให้ลูกค้า

• ปัญหาของเพื่อนของคุณ ที่จะ + เงินเพื่ออัพรุ่นของสินค้า ( คือสินค้าถ้ามีปัญหาในกรณีสินค้า เสียชนิดซ่อมไม่ได้แต่อยู่ในประกัน และคุณลูกค้า + เงินเพื่ออัพสินค้า เป็นเหตุผลที่น่าฟังสำหรับผู้ขาย )

• สินค้าอาจจะจะลอกสติ๊กเกอร์ประกันแล้วปิดทับตัวใหม่ ( อาจเป็นไปได้ลองเช็คดูที่ ซีเรียลสินค้า เพื่อความแน่ใจ )

• ทาง TK ก็ผิดก็น่าจะออกมาพูดกับเพื่อนคุณตรงว่าซ่อมตัวสวิทซ์ให้นะไม่ใช่บอก " เปลี่ยนตัวใหม่ " ซึ่งคำว่า " เปลี่ยน " กับ " ซ่อม " นี้ความหมายคนละอย่างกัน

• เสนอแนะให้ทาง TK น่าจะคุยกับพนักงานว่าสินค้าถ้ามีนมีปัญหาจริงก็สมควรเปลี่ยนให้เค้า ถึงแม้จะเล็กน้อยแต่ว่ากลุ่มลูกค้านี้แหล่ะที่จะซื้อของกับเราไปอีกนาน ดังเช่นที่เขาว่า Brand Royalty ( ความซื้อสัตย์ต่อตราสินค้า )...ด้วยความเคารพ
          เอาไป5กะโหลก

Comment

รับฟัง ทั้ง2 ฝ่าย

Comment

เค้าก็บริการดีคุยดีน่ะครับ ผม ลูกค้า ตจว. สั่งของไปเยอะใช้ได้แล้วเหมือนกัน

ครั้งก่อนสั่งเคส V9ไป จุกยางมันหายไป1อัน เค้าก็ ส่งมาให้ฟรีครับ

คุณตรวจสอบสินค้าดีรึเปล่าที่มา โวยวาย อย่างโง้นอย่างงี้
              ผมก็เคลม psu เหมือนกันเปลื่ยนตัวใหม่แต่ได้กล่องเดิม
              เช็ค serial เรียบร้อยแล้วไม่ใช่อันเดิม

Comment

Originally posted by skiip2mylo View Post
                เรื่องมีอยู่ว่าเพื่อนผมซื้อ PSU : Scyth มาครับ 500 W ทางร้านเขียนในใบเสร็จว่า ของเสีย 7 วันเปลี่ยนตัวใหม่ให้ แต่พอกลับมาบ้านเพื่อนผมพบปํญหาสวิทส์เสีย คือ กดแล้วมันจะเด้งกลับทันทีไม่ค้าง เพ่ือนผมเห็นในใบเสร้จว่าเสียเปลี่ยนใหม่จึงไปขอเปลี่ยน เมื่อไปถึงทางร้านบอกว่าให้ไปเดินเล่น 30 นาทีจะเช็คของ เพื่อนผมก็ไม่ได้คิดไร คิดว่าทางร้านน่าจะซื่อสัตย์เพราะซื้อของไปไม่ถึง 7 วัน ประกอบกับที่เพื่อนๆทางเว็ฐได้บอกว่าร้าน TK บริการดี แต่เมื่อเช็คเสร็จทางร้านบอกเราเปลี่ยนตัวใหม่ให้แล้ว แต่เพื่อนผมจะขอ + เงินไปเอาตัวที่สูงขึ้นทางร้านไม่ยอม เพื่อนผมจึงรับรุ่นเดิมกลับบ้านมา แล้วเมื่อเช็คของดูพบว่าเป้นตัวเดิม เพียงแค่ซ่อมสวิทส์ใหม่โดยดีจากสติ๊กเกอร์ที่หยับเหมือนเดิม ฯลฯ ผมจึงอยากมาฝากบอกเพื่อนๆไว้ มันเสียความรู้สึกนะครับ

ปล.ถ้าได้ตัวใหม่จริงๆทำไมไม่ให้ + เงินแล้วเพิ่มตัวใหม่มา ทำไมบอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ให้แล้ว ทั้งที่ความเป็นจริงมันน่าจะ + เงินเอาตัวใหม่ได้หรือว่าไม่ได้ครับ ถ้ามีรูปผมจะเอามาลงเลยว่าเปลี่ยนตัวใหม่จริงหรือไม่ เสียดายที่เพื่อนผมไม่ได้ถ่ายก่อนเคลมไว้
                สรุปแล้ว คือ อยากได้ตัววัตต์สูงกว่านี้ ใช่ปะ

Comment

บริการดีกำไรน้อยมีที่ไหน....

Comment

บางทีการสื่อสารกันไม่เข้าใจ อาจจะทำให้เข้าใจผิดกันได้ ควรจะเคลียกันตอนอยู่หน้าร้านให้เสร็จผมว่าไม่น่ารีบร้อน

ผมเวลาซื้อของอะไรก็ตาม ก็แกะมันออกมาดูหน่อย ว่าอุปกรณ์ครบไหม สภาพเป็นอย่างไร

ไม่ใช่เพราะไม่เชื่อใจใคร แต่เพื่อความสบายใจของเราเอง

แต่ จบกันด้วยดีก็ดีแล้วครับ

Comment

TK บริการดีสุดๆ สาขาเซียร์เอาวินนิ่งมาให้เล่นหน้าร้านเลย

Comment

น่าจะสอบถามทางร้านไปตรง ๆ เลยครับ

Comment

เพื่อนผมยิ่งซื่อๆ อยู่ด้วยเนี่ย ใครบอกอะไรก็เชื่อ ถ้าทางผู้ค้าอาศัยความซื่อของลูกค้าเพื่อเอาเปรียบ มันคงแย่นะครับ
                          แต่ผมเชื่อว่าทางร้านบริการดีนะครับ (เคยไปมา)
                          หวังว่าคงเคลียร์กันได้โดยดี
                          (ถ้าเป็นอย่างที่ว่ามาจริงๆ เป็นผมๆ ก็เสียความรู้สึกเหมือนกัน)

Comment

โอเค ครับเดี๋ยววันนี้เพื่อนผมจะกลับไปเช็ค S/N

ที่สลิปอันใหม่กับพาวเวอร์ซัพพลายดูว่าตรงกันหรือเปล่า แล้วก็เอาไปเช็คกับสลิปอันเก่ากับ S/N

ที่จดไว้ ถ้าเปลี่ยนอันใหม่ให้ผมก็ขอโทษแทนเพื่อนผมด้วย แต่ถ้ายังนี่ผมก็ยิ่งเสียความรู้สึกเข้าไปอีก

ถ้าพบว่าซีเรียลของเก่ากับของใหม่อันเดียวกัน

Comment

ถ้าไปตรวจตรวจดูแล้วเพื่อนท่านผิด ก็ edit ข้อความที่หน้าแรก แล้วขอโทษทางร้านด้วยนะครับ
                              เด๋วทางร้านจะเสียหายมากไปกว่านี้ อิอิ

Comment

ครับผมก็ต้องทำอย่างนั้นอยู่แล้ว

Comment

Working...
                                X