Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับRAMงงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับRAMงงๆ

ใช้โปรแกรม Speedfan ตรวจดูอาการทำไม%มันขึ้นช้ามากถึงมากๆ 200%ก่า/1ชม. ทั้งที่ตรวจกะเครื่องอื่นยังเร็วกว่าเยอะในเวลาที่เท่ากันเลย 1000%ก่า/1ชม.
    มันเป็นเพราะเหตุใด แล้วถ้าRAMเสียมันจะแสดงผลยังไง ถามเหล่ากูรูหน่อยครับ

speed fan ใช้ตรวจแรมได้ด้วยหรอคับ?

Comment

เอ่อแก้ไหม่ครับ memtest ครับ ไม% ขึ้นช้ามากๆกว่าเครื่องอื่นที่สเปคตำ่กว่า เป็นเพราะเมมเสียเป่า
      ถ้าพบว่าเสียมันจะแสดงผลยังไง

Comment

ถ้าเสียมันขึ้น error มาบอกเองครับ

Comment

ถ้าเจอ eror มันจะมี popup เตือนเลยครับ ถ้าไม่กด ok มันก้อไม่ทำงานต่อ อันนี้เวอร์ชั่นที่รันในวินโดวนะครับ
          ผมว่าใช้เวอร์ชันที่รันใน dos ดีกว่านะ

Comment

แล้วที่%มันขึ้นช้าเกี่ยวกับแรมทำงานไม่เต็มที่รึเปล่าครับ เห็นสแกนนานมากชมได้แค่ 200%กว่าๆเอง

Comment

Working...
            X