Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเปนเเบบผมบ้าง ใช้วินโดวxp บนharddisk sata เเล้วโปรเเกรมอืด เช่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเปนเเบบผมบ้าง ใช้วินโดวxp บนharddisk sata เเล้วโปรเเกรมอืด เช่น

มีใครเปนเเบบผมบ้าง ใช้วินโดวxp บนharddisk sata เเล้วโปรเเกรมอืด เช่น ฟังเพลงกระตุกๆ ติดขัดซ้ำที่เดิมๆ เปิดเรียกใช้งานอะไรก้ ช้า อืดหนืด เเต่ก่อน ใช้วินxp บนharddisk ide ปกติดี ลองเปลียนมาใช้ วินโดวบนซาต้า ก็เจอปัญหาเเปลก งง เเผ่นวินโดวที่ใช้ กับซาตา วินxp ver 2007 sp2 เเบบไม่โม เเผ่นที่ใช้กับ ide xp ver 2004 sp2 สงสัยจัง

ลงวินโดว์เสร็จปุ๊บก็ลองเลยเหรอครับ

หรือว่าลงโปรแกรมอื่นก่อน แล้วค่อยลอง

มันไม่เกี่ยวกับ HDD หรอก

Comment

ครับ ลงวินโดวเสร็จ เเละลงโปรเเกรมอื่นๆ เท้าทึ่จำเป็น เเล้วเปิดเพลงก้ เจอปัญหาเลย

ครับ ลงวินโดวเสร็จ เเละลงโปรเเกรมอื่นๆ เท้าทึ่จำเป็น เเล้วเปิดเพลงก้ เจอปัญหาเลย ถามเพือ่น บอกว่าลองลงไดรเวอร์ ที่มากะบอร์ดดู ปรากฎว่า ดีขึ้นมาก เเต่ยังเป็น ยังไม่ปกติ รู้สึกได้เลย ครับ ช่วยจี้จุดหน่อยอะไรกันเเน่ เพื่อนเดาว่าน่าจะเป้น วินโดวตัว 2007 ทีโหลดมา เพราะวินโดวตัวเก่า 2004 ที่ใช้กะ hd ide ใช้ได้ไม่มีปัญหา

Comment

ไม่เป็นนะครับ ปกติดี

Comment

ไม่เคยเป็นนะครับ ไม่น่าเกี่ยวกับอินเทอร์เฟสของฮาร์ดิสก์นะ ถ้าลงไดรเวอร์ชิพเซตต่างๆครบหมดแล้ว

Comment

เพือ่นบอกว่า ไดรเวอร์มันอาจจะเก่าไป เพระ เรือ่งสายการผลิต ไดรเวอร์ในขณะนั้น กว่าจะออกวางขายไรทำนองนี้

Comment

วินโดวมันเน่าไงครับ

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
                วินโดวมันเน่าไงครับ
                อาจจะเป็นไปได้ หุๆ

ถ้าคนลงวินโดวส์บ่อยๆ หลายๆแผ่น หลายๆเวอร์ชัน จะรู้ได้ครับว่าอาการยังไงมันผิดปกติกว่าที่มันควรจะเป็น ลองให้เพื่อนๆมาลองเล่นดูก็ได้ครับ

Comment

งั้นก็ไดร์เวอร์กับOSของคุณอาจไม่ซัพพอร์ทกันมั้ง....

Comment

os แหละ

Comment

ลองเปลี่ยนเวอรืชั่นวินโด้ดูเอา
                      ไม่น่าจะเกี่ยว งงดี

Comment

เคยเปนอะกับ maxtor sata1 80gb ลงไดรเวอเมนบอดSATAก็หายมั้งนะ ไม่ก็เปลี่ยนแผ่นวินโดว

Comment

ไดร์เวอร์ชิบเซ็ตครับ......ลงด้วยครับ

Comment

ลอง อับเดต Driver board + Sound Card ดูครับ

Comment

ถ้าอัพเดทไดร์เวอร์แร้ว ยังเป็นก็ บอร์ดเจ๊ง มั้งครับ

Comment

Working...
                              X