Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้ใช้จอviewsonic vx2025wm หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้ใช้จอviewsonic vx2025wm หน่อยครับ

คือผมได้ซื้อต่อจอคนอื่นมา ทีนี้มีปัญหาอยู่สองอย่างที่อยากรู้
    1.ปกติลงไดเวอร์จอกันอย่างไงของผมลงยากมาก ต้องกำหนดเองที่ไดเวอร์nidia
    2.อยากทราบว่าfirmware ของจอเป็นรุ่นอะไรของผมเป็นรุ่น WOVX-A V1.02 AUO NVT
    (กดดูได้จาก กด2 แช่ไว้แปร๊บหนึ่งแล้วกดปิด แล้วเปิดอีกที ไฟปุ่มจากสีเขียวจะกลายเป็นสีเหลืองกด1 เพื่อเข้าเมนูจะมีเมนู F โผล่ขึ้นมากดเลือก จะมีเมนูลับขึ้น)
    3. จากข้อ 3 บรรทัดที่สองขึ้นว่า ของ auto level pass fail ผมไม่แน่ใจว่าบอร์ดของจอเสียหรือเปล่า เพราะต่อสาย dvi-d แล้วไม่มีสัญญาณ
    สุดท้ายครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบ

เห้อ ๆ ไม่มีใครใช้บ้างเลยเหรอเนี่ย

Comment

ตอนนี้ป๋ม อยู่ข้างนอกอ่าคั๊บ ไงกลับไปแล้วจะตอบให้นะคร๊าบบ

Comment

เรื่องไดเวอ เครื่องป๋มไม่ได้ลงนะคั๊บ เพราะวินโดร์เจอเองเลยคร๊บบ

Comment

Working...
        X