Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4300 กับ Athon X2 3600+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้า CPU ราคาพอๆ กัน มันก็วัดกันที่บอร์ดแล้วละครับ
    บอร์ด C2D ดีๆ เยี่ยมๆ อยู่ที่ราคา 4-5000
    แต่ am2 มีพระเอก ASROCK ALIVE ตั้งป้อมรอที่ 2200 บาท ครับ เลือกเอาครับอยุ่ ที่ความคุ้ม
    STEP เดิม X2 3600+ รวมพล ALIVE + RAM 2G
    = E4300 +P5B หรือ DS3 เองครับผม

Comment

-*- Bug PciE 1X ยังตามไปหลอกหลอนถึง P35

Comment

เล่น Intel มันต้องหาแรมเทพกับบอร์ดเทพมาอัดอีก งบจะบานนะสิ

Comment

กรรม พึ่งเห็นเหมือนกันว่ามีบั๊ก 1X ด้วย

อะไรมันจะหลอกซ้ำหลอกซ้อน หลอกหลอนซ่อนเงื่อนขนาดนั้นอ่า

คิดในแง่ดีก่อนละกันว่า CPUZ มันเอ๋อ

ที่จริงตัวคูณ*9หรือ*10 ไม่ต้องใช้แรมเทพก็ได้ครับ

มันจะไปตันความร้อนก่อนที่จะตันแรมกับบอดอยู่ดีน่ะ

แต่บอดอินเทลก็แพงกว่า AMD จริงๆครับ

Comment

AMD คับถ้างบน้อย แรงกว่าในราคาเท่ากัน

Comment

อัตราความคุ้มค่า AMD ได้เปรียบครับ

แต่ถ้าเน้นประสิทธิภาพ หรือใช้งาน PhotoShop Pentium ดีกว่า

ส่วนที่ผมเทียบ ๆ ดูแล้ว ที่ TomsHardware ในหมวดของ CPU Bench AMD จะดีกว่าโดยเฉพาะงาน Video ที่ผมสนใจอยู่

Comment

Working...
              X