Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำงานแล้วช้าจังต้องอัพเครื่องอย่างไรครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by wikorn View Post
    โปรแกรม illustrator และPhotoshop กับชิ้นงานขนาดใหญ่ สิ่งที่จำเป็นคือ

พลังของ CPU ในการปรพมวลผม หรือง่ายๆเวลา เลื่อนงานในหน้าจอครับ CPU จะต้องออกแรงมาก
    และที่สำคัญอีกชิ้น ก็แรมครับ ความจะมากยิ่งดี ครับ กับการเปิดชิ้งงานหลายๆชิ้นโดยเฉพาะงานที่เจ้าของกรธทู้ทำนี้ใช้เลยครับ

สุดท้าย คือความไวในการเข้าถึงข้อมูลครับ เวลาสุดท้ายของงาน เพื่อจะประมวลผมสุดท้ายออกมา

3อย่างนีสำคัญมาก การ์ดจอ แทบไม่ต้องออกแรงครับ

สเปคที่ จขกท มีนั้น ผมว่าติดที่ CPU ครับ แรมเพียงพอแล้วครับ งบที่มีอยู่ ผมแนะนำให้ ใช้ CPU CORE2DU ส่วนจะรุ่นใหนนั้นก็ตามความเหมาะสมครับ แนะนำให้ ส่วนถ้าจะต่อ RAID0 ผมเห็นด้วย เร็วขึ้นทันตาครับ แต่ควรขยับจาก RAID 0 เป็นแบบ 0+1 จะเหมาะกว่าครับ

ตามนั้น

Comment

กระจ่างเลยครับคุณ wikorn ขอบคุณครับ ในที่สุดก็รู้ซะทีว่ามันช้าเพราะไรและจะเร็วได้ไง ขอบคุณทุก ๆ คนด้วยนะครับเป็นประโยชน์จริง ๆ เว็บนี้

Comment

โอ้ได้ความรู้เยอะเลยครับ ขอบคุณด้วยน่ะงับ

Comment

ขอบคุณอีกคนครับ ได้ความรู้เพิ่มอีกเยอะเลย

Comment

Working...
          X