Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทคนิคการเชื่อมต่อ PSU 2 ตัวเข้าด้วยกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nguan08 View Post
    อยากทำมั้ง แต่เคสไม่มีที่ว่างและ

เจาะฝาเคสแล้วตั้งบนเคสเลยคับเท่ไปอีกแบบ จัดการตั้งให้ดีก็เท่ได้นะ

หรือไม่ก็เปิดฝาเคส ตั้งข้างๆเลย

Comment

มาช่วยดันครับ

Comment

เคยใช้ครับ เทคนิกนี้เลย *-*

Comment

กำลังจะแบ่งพาทิชั่น ด้วยป่ะ ป่าว หุหุ

Comment

น่าใช้รอหมดประกันก่อน

Comment

ในรูปนั้น ท่านเจ้าของกระทู้เค้าทำมาหากินไรกันครับ ดูยุ่งๆเนอะ
              แซวเล่นๆครับ
              ผมชอบเจือก 5555

Comment

คอมท่านเสถียรแน่ แต่...ค่าไฟ?

Comment

ผมว่าค่าไฟไม่เท่าไรหรอกครับ ถ้าแยกเป็นตัวๆไป ตัวหลักเข้าบอร์ดอย่างเดียว อีกตัวเอาซัก400wติดเคสกากๆ
                  เอารมาใช้พวกพัดลม DVD-rom ก็คงไม่กินไฟถึง100wหรอกครับ เพราะpsu จะจ่ายไฟเท่าไรนั้นขึ้นอยู่กับ
                  อุปกรณ์ที่ต่อด้วย สมมุติpsu400wติดพัดลมไป100w มันก็จะกินไฟแค่100w ครับ

Comment

ดันๆๆๆๆ เหมือนเปิดคอม 2 ตัวเลย

Comment

ดันทะลุ

Comment

น่าสนใจมากมาย

ต้องลอง

Comment

แนะนำให้เสียบกันดีๆน่ะคับ ไม่งั้น ขัดข้อง ได้ - -

Comment

Originally posted by phetiiz View Post
                            เทคนิคการเชื่อมต่อ PSU 2 ตัวเข้าด้วยกัน

[Size=3]แวะมาเติมข้อมูลให้กันสักเล็กน้อย สำหรับผู้ที่ต้องการใช้เพาเวอร์ซัพพลายตัวเดียวมาตลอดก็จะรู้ว่าเจ้าสายสำหรับจ่ายไฟให้กับซีพียู 8 ขานั้นมีอยู่เพียงเส้นเดียวเท่านั้น และสายเส้นนี้ก็จะไม่มีขายแยกอีกต่างหากด้วย นั่นจึงหมายความว่าคุณจะต้องหาเพาเวอร์ซัพพลายลูกใหม่ที่มีสายไฟนี้ 2 เส้น

งงอ่ะครับ ที่ว่า เพาเวอร์ซัพพลายลูกใหม่ที่มีสายไฟนี้ 2 เส้น
                            CPU มันไม่ได้ใฃ้ 8 pin สายเดียวหรอครับ

Comment

อย่า งง! เอาง่าย ๆนะครับ หา psu อีกตัวมาแล้วตรงขา 8pin เอาเส้นตะกั่วที่ใช้บักกรี เสียบตามรูป ส่วนปลักไฟก็เสียบของใครขอมัน อย่างตัวที่ 1ที่ใส่ในเคส ผมเสียบลงบอร์ดเท่านั้น สายอื่นปล่อยทิ้งไว้ ตัวที่ 2 ผมไว้เสียบพัดลม ซีดีรอม ฮาดดิส ส่วนถ้ามีการ์ดจอแรง ๆก็มาเสียบพวกตัวที่ 1 แค่นี้รับรองเอาอยู่ ผมใช้ psu กาก ๆ 2 ตัว ลงทุนตัวละ 350 บาท แค่นี้ การ์ดจอ 4890 แรง ๆยังเล่นได้เลย ไฟเหลือ ๆ การ์ดจอแรง ๆกินไฟประมาณ 200 w การ์ดจอทั่วไปกินไฟระหว่าง 50 w 100w 150w 200w แล้วแต่การ์ดจอ ลองเทสจากโปรแกรมเช็คพาวเวอร์ดูก่อนก็ได้

Comment

ฟ่ามรู้ดันๆสักนิส

Comment

Working...
                                X