Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่องเสียง Gee ใน PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อืม
    gee gee gee แล้ว Boom นะน่ากลัว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      อืม
      gee gee gee แล้ว Boom นะน่ากลัว
      อันนี้ควรระวังไว้ พวกพาวเวอร์ที่ติตเคส

Comment

มีเสียงจี่มันดีซะที่ไหนล่ะ ของผม TT 500W Q-fan ออกแบบมาเพื่อความเงียบโดยเฉพาะจะมาเสียก็ตรงเสียงนี่แหละ มันจะดังไม่เป็นเวลาและถ้ามันดังถึงจะปิดสวิตช์ที่หลังเครื่องมันก็ยังดังอยู่ เลยปลดไปไว้ที่อื่น ซื้อ PCP&C 750W มาแทนที่นี้หายเป็นปริดทิ้ง เท่าที่ผมทราบสองยี้ห้อนี้ใช้ของเกรดสูงทุกชิ้น แต่งานที่ออกมา(ที่ผมเจอกับตัว) PCP&C ทำออกมาดีกว่าครับ
        เสียงที่เกิดขึ้นเป็นข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นนะครับไม่ใช่เรื่องธรรมดาสำหรับผู้ใช้แต่อาจเป็นเรื่องธรรดาของกระบวนการผลิต ตัวอย่างเช่น LCD panel ที่มี bad dot ท่านอยากได้กันมั้ยครับ

บัลลาสต์ที่ผมเจอมาถ้าเป็นของใหม่นี่มันไม่ดังซักตัวเลยนะ ใช้ไปนานๆ หรือใกล้พังมันถึงจะดัง แต่ความถี่มันคงไม่เท่ากันนะ PSU ของเราๆ ท่านๆ มันเลยชอบดังเพราะความไฮโซของระบบกระมัง(อันนี้ประชดอย่างแรง)
        สำหรับผมไม่เจอตัวที่ดังควรเป็นเรื่องธรรมดาแต่ถ้าเจอก็ถือว่าซวย บางคนจะว่าดังเป็นเรื่องธรรมดาถ้าไม่ดังถือว่าโชคดีก็แ้ล้วแต่ แต่ละคนจะคิดครับ เพราะผมคิดว่าถ้ามันดังเนี่ยอายุการใช้งานของมันก็คงจะสั้นกว่าไม่ดัง เพราะการดังเกิดขึ้นจากการสั่นสะเทือน และมันจะต้องสะเทือนไปโดนขดลวดข้างๆแน่ๆ มันจะทำให้สารฉนวนเคลือบทองทองแดงอาจเสียหายและเกิดการช็อตรอบขึ้นได้(อันนี้ผมคิดเอาเอง) แต่ถึงอย่างนั้นอายุการใช้งานของมันก็ยังถือว่ายาวนานมาำกๆ เพราะส่วนที่เสียงหายส่วนใหญ่ในระบบ เกิดขึ้นที่ ตัวเก็บประจุ ตามด้วยชิบต่างๆที่ต้องทำการกับความร้อนสูง
        TT 500W ของผมนี่ที่ร้านก็บอกว่าให้เอาเ้ข้าไปให้เค้าดูให้ได้เพราะอาจจะเคลมได้ แต่ผมขีเกียจเอาเข้าไปครับและเพื่อนก็เป็นกันหลายคนแต่ก็ไม่เสียถ้าไปเคลมกันหมดจะเป็นอย่างไรเนี่ย เพราะมันดังบ้างไม่ดังบ้าง และถ้าเอาตัวใหม่มาผมว่าอาจเป็นอีก จะเคลมได้เปล่าก็ไม่รู้ไม่อยากเรื่องมาก เอาไว้ใช้อีกเครื่องไว้ใต้โต๊ะใส่เคสที่ระบายความร้อนไม่ดี มันก็ไม่ดังอีกเลยนะ สงสัยเจอความร้อนแล้วเกิดการขยายตัวมันเลยแน่นมั้งคิดเอาเองอีกแ้ล้ว เพราะอยู่ห้องแอร์เย็นๆ มันไม่ชอบ มันดังบ่อยๆเมื่อเครื่องเย็นๆทำงานเบาๆ ตัวนี้สงสัยแนวซาดิส เครื่องต้องร้อนไม่งั้นจะงอแง

อ่านไม่ค่อยรู้เรื่องขออภัยด้วยครับ

Comment

ของผมก็TT เป็นบางครั้งผมไม่ค่อยรู้สึกอะไรหรอกครับเพราะผมเสื่อมสมรรถภาพทางเพศ...อ่ะไม่ใช่แหละ

ก็ไม่รำคาญนะครับเพราะนานๆจะเจอกันครั้งนึง เจอกันแต่ละครั้งก็หายคิดถึงเลยครับ..??

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            อืม
            เคยแต่รัน 3d06 ถึงเกมส์ที่ 2 แล้วมีเสียง ตั้บ!!
            หน้าจอดับและมีกลิ่นที่แสนคุ้นเคย ลอยออกมา

Comment

เป้นเมืองนอกเข้าคืนหมดนะครับ ไอ้เสียงจี้เนี้ย ไม่นั้งทนใช้อย่างบ้านเราหรอก กฎหมายคุ้มครองผู้บริโคภเข้าแรงกว่าเราเยอะ

Comment

ผมพึ่งเปลี่ยนมาเป้น ICube650W แบบถอดสายไม่ได้ของผมจะ Gee เป็นช่วงๆอ่ะครับ จะเป็นไรไหมครับต้องส่งเคลมไหมมีใครพอทราบบ้างครับ
                Last edited by aodzaghi; 26 Aug 2009, 14:59:00.

Comment

Working...
                X