Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องปิดเครื่องคอมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องปิดเครื่องคอมหน่อยครับ

คือก่อนหน้านี้ผมปิดเครื่องใช้เวลาแค่ประมาณ 1 นาทีเองครับ แต่อยู่ดีๆเมื่อวานนี้ผมปิดมันใช้เวลา สามนาที่ครึ่ง ถึงสี่นาที ผมลองปิดดูสามสี่ครั้งก็ใช้เวลา สามนาทีครึ่ง ถึง สี่นาที ทุกครั้ง

จึงอยากรบกวนถามหน่อยครับว่ามันเกิดจากอะไรครับ แก้ได้มั้ยครับ

แล้วโดยปกติ เวลาเราปิดเครื่องมันควรใช้เวลาประมาณกี่นาทีครับ

รบกวนอีกนิด nod 32 ที่ผมใช้อยู่ ทำไมเวลาจะสแกน มันจะแจ้งว่า ใช้อะไรซักอย่างที่ลงท้าย 000
    เสียหาย ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร

รวมแล้วอาการทั้งหมดนี่ ผมโดนไวรัสเล่นงานป่าวครับ

สมมุติ ผมลงวินโดว์ใหม่ โปรแกรมต่างๆที่อยู่ใน ไดรว์ c ถ้าผมย้ายไป ไดรว์ d แล้ว ฟอร์เเมตแต่ไดรว์ c แล้วอย่างนี้โปรแกรมที่ย้ายไปไดรว์ d มันยังใช้งานได้มั้ย หรือต้องลงใหม่ด้วย

หมายเหตุ; ว่าจะลองหัดลงวินโดว์ดู ไม่เคยลง ลงไม่เป็นอะครับ
    อีกอย่างถ้าเป็นวินโดว์ ตามพันทิพย์ เคยอ่านหนังสือ เกี่ยวกับการลงวินโดว์ ช่วงหนึ่งมันจะถาม product key เราจะเอามาจากไหนครับ แล้วตอน ที่ต้อง activate นี่ต้องทำไงครับ แล้วมันจะ activate ผ่านหรือครับ งงครับ

ขอบคุณมากนะครับ
    Last edited by some like it hot; 21 Apr 2007, 13:39:12. Reason: พิมพ์ผิดครับ

ย้าย ข้อ มูล ที่จำเป็น ครับ ส่วน โปรแกรม ต้องเป็น ตัว setup เท่านั้น หรือ เป็น file exe

activate ก็ คือ cd key น่ะครับ ก็ต้องดูด้วย ว่าเราลง วินโดว แท้ หรือ ปลอม ส่วนใหญ่ ปลอม
    ลงเป็น windows ที่เป็น enterpeice ก็ ไม่ต้อง activate อีก

ถ้าลงปลอม ก็ของ crack มาแก้ ซะ นะ ครับ

Comment

ถ้าไม่รบกวนเกินไป รบกวนช่วยบอกเรื่องคือก่อนหน้านี้ผมปิดเครื่องใช้เวลาแค่ประมาณ 1 นาทีเองครับ แต่อยู่ดีๆเมื่อวานนี้ผมปิดมันใช้เวลา สามนาที่ครึ่ง ถึงสี่นาที ผมลองปิดดูสามสี่ครั้งก็ใช้เวลา สามนาทีครึ่ง ถึง สี่นาที ทุกครั้ง

จึงอยากรบกวนถามหน่อยครับว่ามันเกิดจากอะไรครับ แก้ได้มั้ยครับ

แล้วโดยปกติ เวลาเราปิดเครื่องมันควรใช้เวลาประมาณกี่นาทีครับ

Comment

ช่วยผมหน่อยเถอะนะครับ พลีส

Comment

Comment

ไปที่ start >run พิมพ์ regedit
            HKEY_CURRENT_USER\control panel\desktop
            ในกรอบด้านขวา HungAppTimeout ว่ามีค่าเท่ากับ 5000 ตามค่า default ให้เปลี่ยนเป็น 1
            จากนั้นดูที่ WaitToKillAppTimeout จะเห็นค่า default เท่ากับ 20000 ให้ดับเบิ้ลคลิก แล้วแก้เป็น 1
            จากนั้นไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Contro l
            ที่ด้านขวา แก้ไขค่า WaitToKillServiceTimeout จาก 20000 ให้เท่ากับ 1
            คราวนี้ไวติดจรวดแน่ อิอิ....

Comment

Originally posted by dears View Post
              ไปที่ start >run พิมพ์ regedit
              HKEY_CURRENT_USER\control panel\desktop
              ในกรอบด้านขวา HungAppTimeout ว่ามีค่าเท่ากับ 5000 ตามค่า default ให้เปลี่ยนเป็น 1
              จากนั้นดูที่ WaitToKillAppTimeout จะเห็นค่า default เท่ากับ 20000 ให้ดับเบิ้ลคลิก แล้วแก้เป็น 1
              จากนั้นไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Contro l
              ที่ด้านขวา แก้ไขค่า WaitToKillServiceTimeout จาก 20000 ให้เท่ากับ 1
              คราวนี้ไวติดจรวดแน่ อิอิ....
              ขอบคุณนะครับ (ผมก็แฟนผีเหมือนกัน เมื่อกี้ดันเสมอกับโบโร่ ว่าแล้วมีดิชดันมาเจ็บเอาช่วงนี้ ช่วงสำคัญ ไปๆมากลัวจะแห้วหมดสามแชมป์ ว่าไปมีดิชน่าจะเป็นตัวสำคัญกว่าเฟอร์ดินัน อีกนะผมว่า เพราะมีดิชทำประตูได้บ่อยๆด้วย ส่วนเฟอร์ดินันผีเข้าผีออก ทำประตูก็ไม่ค่อยได้ด้วย พอขาดมีดิชไปแมนยูหลังรั่วเลย ผลงานก็แย่ลง เฮ้อ)

รบกวนถามหน่อยนะครัรบว่า อยู่ดีๆทำไมเครื่องผมถึงมีอาการแบบนี้ อยากทราบสาเหตุอะครับ

Comment

Working...
              X