Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสอบถามว่าท่านๆ เก็บ HDD ที่ไม่ได้ใสในเครื่องยังไงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถามว่าท่านๆ เก็บ HDD ที่ไม่ได้ใสในเครื่องยังไงอะครับ

คือเนื่องจาก HDD ที่สะสมมานานมีจำนวนมากที่มากจนหาที่เก็บชักไม่พอ จะให้วางไว้เฉยๆไม่มีอะไรป้องกันก็กลัว ปรกติจะค่อยเก็บใส่กล่องพลาสติกใส แบบรูปที่แนบมาไว้เก็บ HDD แต่มันก็ไม่พอ อยากจะสอบถามว่ากล่องพลาสติกใสแบบนี้สามารถหาซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ

หรือท่านใดมีวิธีเก็บใส่อะไรป้องกันซักอย่างที่ดีกว่านี้ อยากจะทราบหน่อยอะครับ ขอบคุณมากครับ
    Attached Files

ผมเก็บใส่ซองพลาสติกกันกระแทกอ่ะครับ...

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
      ผมเก็บใส่ซองพลาสติกกันกระแทกอ่ะครับ...
      อยากได้แบบที่มันออกแบบมาสำหรับใส่ HDD เลยอะครับ เคยเห็นบ้างร้านใช้เหมือนกัน เพราะเอามาห่อเองแล้วเวลาจะใช้ต้องแกะ บ้างทีมันขาดทำให้ต้องค่อยหามาห่อใหม่เรื่อยๆ ความจริงที่จริงอยากได้เหมือน Tower ที่เขาไว้ใส่กล่อง CD เรียงๆอะครับ แต่อยากได้ที่เป็นช่องสำหรับใส่ HDD ได้ แต่หวังมากไป คงไม่มีใครทำหรอก 555

Comment

Originally posted by asphere View Post
        อยากได้แบบที่มันออกแบบมาสำหรับใส่ HDD เลยอะครับ เคยเห็นบ้างร้านใช้เหมือนกัน เพราะเอามาห่อเองแล้วเวลาจะใช้ต้องแกะ บ้างทีมันขาดทำให้ต้องค่อยหามาห่อใหม่เรื่อยๆ ความจริงที่จริงอยากได้เหมือน Tower ที่เขาไว้ใส่กล่อง CD เรียงๆอะครับ แต่อยากได้ที่เป็นช่องสำหรับใส่ HDD ได้ แต่หวังมากไป คงไม่มีใครทำหรอก 555
        ลองทำเอาเองดูก็ได้นะ

Comment

อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ การเก็บที่ดีที่สุดคือการใช้งานอย่างสมำ่เสมอครับ
          ฮาร์ดดิสการเก็บดีที่สุด ก็คือต่อใช้งานปกติกับคอมทุกวัน
          การไม่ใช้ไปนานๆ หรือหยุดใช้งานบ่อยๆนานๆ อาจทำให้แผ่นจานฮาร์ดดิส สุญเสียประจุ
          ทำให้ข้อมูลหายไปได้ทั้งลูกเลยนะครับ เมื่อไม่ใช้นานๆ

Comment

เสียบทิ้งไว้ในคอมเลย ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ ใช้งานมันบ่อยๆจะดีกว่านะครับ^^^

Comment

ในเครื่องมี HDD อยู่ 6 ตัวแล้วครับ ที่เก็บๆอยู่นี้มีเกือบ 20 ตัวได้ สะสมมาตั้งแต่สมัยไหนไม่รู้ เพราะส่วนหนึ่งผมมี Dock ภายนอกเวลาจะหาไฟล์จึงค่อยเอามาเสียบแล้วเช็คดูว่าไฟล์ที่ต้องการอยู่ใน HDD ตัวนี้หรือไม่นะครับ

จะให้ยัดใส่คอมฯค้างไว้คงไม่ดีหรอกครับ เพราะนอกจากจะกินไฟ แล้วที่เสียบก็ไม่พอ แถมยังอาจจะทำให้อายุ motor พังอีก สู็เอามาค่อยเสียบจาก Dock ก็พอ แต่ยังไงก็ต้องหาที่เก็บที่มันเหมาะสมระหว่างไม่ใช้อยู่ดี

Comment

ผมใส่ถุงสีเทาแบบที่ตอนซื้อมาอะ กับ ผงกันชื้น

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                  ผมใส่ถุงสีเทาแบบที่ตอนซื้อมาอะ กับ ผงกันชื้น
                  ผมก็มีบ้างอันห่อแบบนั้นอยู่ครับ แต่อยากได้แบบกล่องใสๆกันกระแทก สรุปว่ามันไม่มีขายเลยซินะครับ

Comment

Originally posted by asphere View Post
                    ในเครื่องมี HDD อยู่ 6 ตัวแล้วครับ ที่เก็บๆอยู่นี้มีเกือบ 20 ตัวได้ สะสมมาตั้งแต่สมัยไหนไม่รู้ เพราะส่วนหนึ่งผมมี Dock ภายนอกเวลาจะหาไฟล์จึงค่อยเอามาเสียบแล้วเช็คดูว่าไฟล์ที่ต้องการอยู่ใน HDD ตัวนี้หรือไม่นะครับ

จะให้ยัดใส่คอมฯค้างไว้คงไม่ดีหรอกครับ เพราะนอกจากจะกินไฟ แล้วที่เสียบก็ไม่พอ แถมยังอาจจะทำให้อายุ motor พังอีก สู็เอามาค่อยเสียบจาก Dock ก็พอ แต่ยังไงก็ต้องหาที่เก็บที่มันเหมาะสมระหว่างไม่ใช้อยู่ดี
                    ประกอบเป็นแท่นใหม่อีกสัก 1-2 เครื่องครับ
                    cpu+m/b(vga on)+ram+case หามือสองราคาไม่แพงก็น่าสนใจ
                    ็HDD ไซด์เล็กๆ ต้อง จำหน่ายออกเรื่อยๆครับ เพื่อรวมๆเป็นลูกใหญ่ๆ
                    จากเมื่อก่อน 500G -> 640G -> 1.0T -> 1.5T ->2.0T
                    ส่วนอายุการใช้งาน ไม่ต้องกลัวเสียครับ เค้ากำเนิดเวลาอยู่ของมันอยู่แล้ว
                    ไม่ว่าเปิดหรือไม่ แต่การเปิดเสมอจะให้ผลดีมากกว่าการไม่ใช้งานเลย

ผมเองก็คล้ายๆคุณในเรื่องจำนวน hdd สมัยก่อน
                    แต่ตอนหลังบรรลุ เห็นซึ้งเรื่องการเก็บ
                    สรุปไรท์ลงแผ่น DVD ครับ คิดแล้วคุ้มกว่าทั้งราคา และการค้นหา
                    กรณีนี้ต้องจัดเป็นหมวดหมู่ดีๆ การบรรจุเก็บแผ่น การไรท์ที่ดี
                    (ผมเก็บมาตั้งแต่สมัยแรกๆที่มีเทคโนโลยีนี้ออกมา ปัจจุบันยังดีทุกแผ่น)
                    อาจมีปัญหาในด้านเวลาถ่ายโอนข้อมูลจากแผ่นลงฮาร์ดดิสบ้าง อาจทดแทนด้วยจำนวนเครื่องแทน

Comment

ผมก็มีบ้างอันห่อแบบนั้นอยู่ครับ แต่อยากได้แบบกล่องใสๆกันกระแทก สรุปว่ามันไม่มีขายเลยซินะครับ
                      ไม่เคยเห็นเลยอะครับ^^

Comment

ผมเอาใส่ถุงสีเทา + เอาบับเบิ้ลกัมห่อ แล้วก็เอาใส่กล่องPSUเก็บครับ อยากได้กล่องแบบที่ท่านว่ามาเหมือนกันล่ะ

ลองไปถามพวกร้านคอมพ์ไหม ผมว่าวันนึงเค้าทิ้งเป็นโหลเลยนะครับ เวลามีลูกค้ามาประกอบเครื่องเนี่ย

Comment

Originally posted by deedee View Post
                          ประกอบเป็นแท่นใหม่อีกสัก 1-2 เครื่องครับ
                          cpu+m/b(vga on)+ram+case หามือสองราคาไม่แพงก็น่าสนใจ
                          ็HDD ไซด์เล็กๆ ต้อง จำหน่ายออกเรื่อยๆครับ เพื่อรวมๆเป็นลูกใหญ่ๆ
                          จากเมื่อก่อน 500G -> 640G -> 1.0T -> 1.5T ->2.0T
                          ส่วนอายุการใช้งาน ไม่ต้องกลัวเสียครับ เค้ากำเนิดเวลาอยู่ของมันอยู่แล้ว
                          ไม่ว่าเปิดหรือไม่ แต่การเปิดเสมอจะให้ผลดีมากกว่าการไม่ใช้งานเลย

ผมเองก็คล้ายๆคุณในเรื่องจำนวน hdd สมัยก่อน
                          แต่ตอนหลังบรรลุ เห็นซึ้งเรื่องการเก็บ
                          สรุปไรท์ลงแผ่น DVD ครับ คิดแล้วคุ้มกว่าทั้งราคา และการค้นหา
                          กรณีนี้ต้องจัดเป็นหมวดหมู่ดีๆ การบรรจุเก็บแผ่น การไรท์ที่ดี
                          (ผมเก็บมาตั้งแต่สมัยแรกๆที่มีเทคโนโลยีนี้ออกมา ปัจจุบันยังดีทุกแผ่น)
                          อาจมีปัญหาในด้านเวลาถ่ายโอนข้อมูลจากแผ่นลงฮาร์ดดิสบ้าง อาจทดแทนด้วยจำนวนเครื่องแทน
                          ผมก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีลงแผ่นนะครับ ผมนะมีตู้ใหญ่ๆตู้หนึ่งเก็บแผ่นพวกนี้ไว้เลย ในนั้นมีหลายพันแผ่น แค่คิดว่าจะหาของจากกองแผ่น CD/DVD นั้นผมก็ทำไม่ไหวแล้วครับ การประกอบคอมฯที่ 2 ผมก็ไม่เห็นความจำเป็นเพราะในบ้านผมมีหลายเครื่องมากแล้ว และในนั้นเต็มไปด้วย HDD แค่ห้องผมห้องเดียวมีเครื่องใหญ่ 2 เครื่อง และ Notebook อีก 2 แล้ว ผมก็ไม่ได้บอกว่าผมไม่ได้ใช้มันเลย เพราะผมต้องหยิบออกมาเสียบ Dock แล้วรอมันโหลดแป๊ปหนึ่งก่อนพิมพ์ Search หาว่าอยู่ในนี้ไหม ถ้ามีก็ ok ถ้าไม่มีผมก็ถอดออกไปหาลูกอื่นมาดูใหม่ ผมว่ามันก็เหมือนการใช้งานกลายๆอยู่แล้ว จะให้เสียบทุกลูกก็เกินไป เพราะผมมีระบุวันทีว่าลูกนี้ใช้ Save งานช่วงไหนด้วย ทำให้ผมสามารถเดาได้คราวๆว่างานน่าจะอยู่ในนี้

ส่วนย้ายข้อมูลไปลูกใหญ่คุณคิดว่าที่ผมเก็บนี้มันลูกละ 20GB เหรอครับ ผมบอกสะสมมานานไม่ได้หมายความว่ามีแต่ HDD เก่าๆนะครับ ตอนเนี้ยเล็กสุดที่ผมยังเก็บไว้คือ 500GB ซึ่งย้ายของมาจาก HDD ลูกเก่าๆ แต่การจะให้เก็บไฟล์จำนวนมากไว้ใน HDD ลูกเดียวผมไม่เสี่ยงเด็ดขาด เพราะถ้าลูกนี้พัง คุณเสี่ยงกับการเสียข้อมูลเยอะมากกว่า เสียลูกเล็กๆลูกเดียวยังพอทำใจได้บ้าง ถ้าผมไม่ย้ายป่านนี้มีเป็นร้อยลูกแล้ว เพราะสมัยก่อนผมมีเยอะไอ้ลูกเล็กๆเนี้ย

ผมลองมาหมดแล้วกับไอ้การ Burn แผ่น สุดท้ายมีเพียบไม่รู้กี่แผ่น ต้องมานั่งไล่ดูผมว่าลำบากกว่าเอา HDD มาเสียบแล้วพิมพ์ Search มากมาย ส่วนใหญ่ตัวไหนเริ่มมีอาการแปลกๆผมก็เริ่มถ่ายไฟล์แล้ว ช่วยป้องกันได้ระดับหนึ่ง

หวังว่าจะเข้าใจนะครับ เพราะผมก็เรียนรู้จากการใช้งานมานานเหมือนกันว่าวิธีไหน Work ที่สุดสำหรับผม สำหรับคุณแบบนั้นอาจจะ Work แต่สำหรับผมการเก็บใส่ HDD มีประโยชน์มากกว่ากอง CD/DVD จำนวนมาก

Originally posted by Beaver_XT View Post
                          ผมเอาใส่ถุงสีเทา + เอาบับเบิ้ลกัมห่อ แล้วก็เอาใส่กล่องPSUเก็บครับ อยากได้กล่องแบบที่ท่านว่ามาเหมือนกันล่ะ

ลองไปถามพวกร้านคอมพ์ไหม ผมว่าวันนึงเค้าทิ้งเป็นโหลเลยนะครับ เวลามีลูกค้ามาประกอบเครื่องเนี่ย
                          น่าสนใจเหมือนกันนะครับ ลองไปถามร้านที่ขายพวกอุปกรณ์คอมฯขอซื้อ หรือถ้าได้ฟรีก็ดี ดีกว่าทิ้งไปเสียของ อิอิ
                          Last edited by asphere; 21 May 2009, 19:42:51.

Comment

ขาย Storage Harddisk External Enclosure Raid 5 และ 8 bays ใส่ HDD ได้ 5 ถึง 8 ลูก

คือเนื่องจาก HDD ที่สะสมมานานมีจำนวนมากที่มากจนหาที่เก็บชักไม่พอ จะให้วางไว้เฉยๆไม่มีอะไรป้องกันก็กลัว ปรกติจะค่อยเก็บใส่กล่องพลาสติกใส แบบรูปที่แนบมาไว้เก็บ HDD แต่มันก็ไม่พอ อยากจะสอบถามว่ากล่องพลาสติกใสแบบนี้สามารถหาซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ

หรือท่านใดมีวิธีเก็บใส่อะไรป้องกันซักอย่างที่ดีกว่านี้ อยากจะทราบหน่อยอะครับ ขอบคุณมากครับ
                            ขาย Storage Harddisk External Enclosure Raid 5 และ 8 bays ใส่ HDD ได้ 5 ถึง 8 ลูก

Storage Harddisk Enclosure Raid 5 bays [CFI-B5253ER]
                            ความสามารถ
                            มีการจัดเก็บที่มีความปลอดภัยสูง โดยใช้เทคโนโลยี RAID เข้ามาเป็นตัวจัดเก็บและป้องกันข้อมูล
                            เพิ่มพื้นที่โดยการใช้ RAID ในการรวมไดร์ฟหรือแบบไดร์ฟเดียว
                            เมื่อเกิดการเสียหายของอุปกรณ์ หรือเกิดการเสี่ยงต่อข้อมูล จะทำการซ่อมและสำรองข้อมูลอัตโนมัติ
                            ไดร์ฟสามารถเคลื่อนย้ายได้ขณะใช้งานแต่ ข้อมูลไม่เสียหาย
                            ซอฟแวร์ไดร์ฟเวอร์สามารถวิเคราะห์อาการที่ไดร์ฟเกิดการเสียหาย

ข้อมูลจำเพาะ
                            การเชื่อมต่อแบบe-SATA ฮาร์ดดิสก์ขนาด 3.5 นิ้ว แบบSATA จำนวน 5 ตัว
                            ลองรับฮาร์ดดิสก์ทั้งแบบSATA I และ SATA II
                            มีหลอด LED บอกสถานะ อยู่ด้านข้างของถาดที่ใส่ฮาร์ดดิสก์
                            ทดสอบโดย SATALink technology
                            รองรับ Hot-plug และ ATAPI
                            การเชื่อมต่อมีความเร็วที่ 1.5Gbps และ 3Gbps
                            โครงทำจากเหล็ก และ พลาสติก ABS
                            150(กว้าง) x 214(สูง) x 282.5(ลึก) mm ตัวกล่องเปล่า 4.2 กก. รวมฮาร์ดดิสก์ 5 กก.
                            ต้องการกำลังไฟ 220 watts, 103 to 253Vac / 47~63Hz

ระบบปฏิบัติการที่รองรับ
                            Windows 200/XP/Vista/Server 2003, 32-bit
                            Windows /XP/Vista/Server 2003, 64-bit

โหมด RAID
                            Striped (RAID 0), Mirrored(RAID 1), Mirrord + Striped (RAID 10)
                            Parity RAID (RAID 5); Hot spare on Mirrored (RAID 1) and Parity RAID (RAID 5)

โหมด DISK
                            แบบไดร์ฟเดียว และรวมไดร์ฟ

อุปกรณ์ทั้งหมดที่มาในกล่อง CFI-B5253ER 1 ตัว
                            Sil3132R5 PCI-Express 1X HBA 1 ตัว
                            สาย eSATA 1.2 m 1 เส้น
                            สายไฟ 1 เส้น
                            น๊อต 20 ตัว
                            แผ่น CD driver 1 แผ่น

ข้อมูลการออกแบบ
                            ตัวโมเดลและแผงวงจรออกแบบในประเทศญี่ปุ่น

ราคาจากปกติ 13,500 บาท เหลือ 10,500 บาท

-----------------------------------------

Storage Harddisk Enclosure Raid 8 bays [CFI-B8283ER]

ความสามารถ
                            มีการจัดเก็บที่มีความปลอดภัยสูง โดยใช้เทคโนโลยี RAID เข้ามาเป็นตัวจัดเก็บและป้องกันข้อมูล
                            เพิ่มพื้นที่โดยการใช้ RAID ในการรวมไดร์ฟหรือแบบไดร์ฟเดียว
                            เมื่อเกิดการเสียหายของอุปกรณ์ หรือเกิดการเสี่ยงต่อข้อมูล จะทำการซ่อมและสำรองข้อมูลอัตโนมัติ
                            ไดร์ฟสามารถเคลื่อนย้ายได้ขณะใช้งานแต่ ข้อมูลไม่เสียหาย
                            ซอฟแวร์ไดร์ฟเวอร์สามารถวิเคราะห์อาการที่ไดร์ฟเกิดการเสียหาย

ข้อมูลจำเพาะ
                            การเชื่อมต่อแบบe-SATA ฮาร์ดดิสก์ขนาด 3.5 นิ้ว แบบSATA จำนวน 8 ตัว
                            ลองรับฮาร์ดดิสก์ทั้งแบบSATA I และ SATA II
                            มีหลอด LED บอกสถานะ อยู่ด้านข้างของถาดที่ใส่ฮาร์ดดิสก์
                            ทดสอบโดย SATALink technology
                            รองรับ Hot-plug และ ATAPI
                            การเชื่อมต่อมีความเร็วที่ 1.5Gbps และ 3Gbps
                            โครงทำจากเหล็ก และ พลาสติก ABS
                            150(กว้าง) x 340(สูง) x 340(ลึก) mm ตัวกล่องเปล่า 5.5 กก. รวมฮาร์ดดิสก์ 7.6 กก.
                            ต้องการกำลังไฟ 300 watts, 90 to 264Vac / 47~63Hz

ระบบปฏิบัติการที่รองรับ
                            Windows 200/XP/Vista/Server 2003, 32-bit
                            Windows /XP/Vista/Server 2003, 64-bit

โหมด RAID
                            Striped (RAID 0), Mirrored(RAID 1), Mirrord + Striped (RAID 10)
                            Parity RAID (RAID 5); Hot spare on Mirrored (RAID 1) and Parity RAID (RAID 5)

โหมด DISK
                            แบบไดร์ฟเดียว และรวมไดร์ฟ

อุปกรณ์ทั้งหมดที่มาในกล่อง CFI-B8283ER 1 ตัว
                            Sil3132R5 PCI-Express 1X HBA 1 ตัว
                            สาย eSATA 1.2 m 1 เส้น
                            สายไฟ 1 เส้น
                            น๊อต 32 ตัว
                            แผ่น CD driver 1 แผ่น

ข้อมูลการออกแบบ
                            ตัวโมเดลและแผงวงจรออกแบบในประเทศญี่ปุ่น

ราคาจากปกติ 18,900 บาท เหลือ 14,500 บาท

-----------------------------------------

ทำไมถึงต้องเลือกใช้ Storage Harddisk External Enclosure Raid
                            สำหรับท่านที่มีปัญหา harddisk ล้นมือ (มีหลายลูกจัด)และอยากต้องการเรียกข้อมูลหรือโยกย้ายข้อมูลจาก harddisk หลายๆลูกในคราวเดียว
                            ชุด Storage Harddisk External Enclosure Raid จึงเป็นทางเลือกหนึ่งที่ช่วยทุ่นเวลาและลดความยุ่งยากของคุณในการเก็บหรือโยกย้ายข้อมูลของ harddisk
                            ด้วยเทคโนโลยี e-Sata ที่เร็วกว่า Sata ถึง 2 - 3 เท่า ทำให้การโยกย้ายและถ่ายเทข้อมูลของ harddisk รวดเร็วและเสถียรขึ้น ด้วยระบบ hotswap ท่านสามารถถอดเปลี่ยน harddisk ขณะที่เปิดเครื่องอยู่ได้ตลอดเวลา โดยที่ข้อมูลไม่เสียหาย และยังมีระบบraid ให้เลือกมากมาย เช่น

ด้วยประสิทธิภาพและมาตรฐานระดับสูงทำให้ Storage Harddisk External Enclosure Raid ได้เป็นที่ไว้วางใจจากองค์กรณ์และหน่วยงานต่างๆ อาธิเช่น หน่วยงานราชการ, ระบบกล้อง CCTV ที่จำเป็นต้องการ backup file เป็นจำนวนครั้งละมากๆ ,โรงแรม,มหาวิทยาลัย,ธนาคาร,นักโหลด bit,และอื่นๆอีกมากมาย

สั่งซื้อ Storage Harddisk External Enclosure Raid วันนี้
                            รับฟรีคูปอง coupon ส่วนลด 10% duplicator ของร้าน www.smartcopy.co.th
                            โปรโมชั่นถึงสินปี 2009 เท่านั้น

*-----------------------------------------*

เงื่อนไขการรับประกันสินค้า
                            1.สินค้าทุกรุ่นของ smartcopy รับประกัน 1ปีเต็ม
                            2.สินค้าที่มีการซ่อมแซม,มีรอยแตกหักไหม้,มีรอยบุบหรือยุบ,ขาหรือเข็มงอแตกหัก,ส่วนประกอบไม่ครบ Serial No.,Model Warranty ขาด ขูด ขีด ลบเลือนหรือแก้ไข จะถือว่าหมดประกัน
                            3.ความเสียหายอันเกิดจาการใช้งานไม่ถูกต้องตามคู่มือ จะถือว่าสินค้าหมดประกัน
                            4.ในกรณีที่สินค้ามีปัญหาต้องการเคลม สามารถส่งสินค้ามาโดยตรงที่ที่อยู่ office Smartcopy หรือจัดส่งทางไปรษณีย์

[B]การจัดส่งสินค้าและการชำระเงิน[/B]

*การบริการจัดส่ง
                            ทางเรามีทีมงานมืออาชีพ พร้อมจัดส่งสินค้าและสาธิตวิธีการใช้งานถึงที่
                            (*ในเขตกรุงเทพและระแวกใกล้เคียง)

*การสั่งซื้อและการจัดส่งสินค้า
                            ลูกค้าทุกท่านสามารถสั่งซื้อสินค้าผ่านทางระบบเวป www.smartcopy.co.th
                            หรือทางโทรศัพท์ 08-71089-764
                            สินค้าทุกชิ้นจัดส่งทาง EMS,พัสดุไปรษณีย์ ,พกง,ขนส่งเอกชน NTC SDS, etc..
                            หรือท่านลูกค้าที่อยู่ในเขตกรุงเทพหรือสมุทรปราการ ทางเรามีบริการจัดส่งฟรีถึงที่
                            พร้อมสาธิตการใช้งานให้

หน้าร้านของเรามีอยู่ 2 สถานที่ด้วยกันคือ
                            1.Head Office Smartcopy (บริเวณแยกการไฟฟ้านครหลวงสมุทรปราการ)
                            2.พันธุ์บางกะปิชั้น 3 ร้านคลับดิจิตอล < (สำหรับท่านที่ต้องการสั่งสินค้าสาขานี้ รบกวนโทรสอบถามก่อน 1 วันทำการครับ)

การชำระเงินค่าสินค้า
                            1.โอนเงินเข้าทางบัญชีชื่อ SMARTCOPY
                            ธนาคารกรุงเทพ ประเภทออมทรัพย์
                            เลขที่บัญชี 155-7-59389-2
                            2.นำจ่ายทาง พกง EMS พกง,ขนส่งเอกชน NTC SDS, etc.. (สำหรับลูกค้าที่อยู่ต่างจังหวัด)
                            3.ชำระเงิน ณ วันที่รับสินค้า (*ในเขตกรุงเทพและระแวกใกล้เคียง)

ติอต่อสั่งซื้อได้ที่คุณหนุ่ม Tel 08-71089-764

Copyright &copy; 2552 Smartcopy ผู้นำเทคโนโลยีเครื่องทำสำเนา CD/DVD Duplicator Controller.All rights reserved.
                            Contact: sales@smartcopy.co.th ,Tel 08-71089-764 ,Fax 02-7027880
                            สามแยกการไฟฟ้านครหลวง สมุทรปราการ 10270
                            website - www.smartcopy.co.th

Comment

แบบพลาสติกเมื่อก่อนไม่เห็นค่า ทิ้งไปเยอะเลย
                              เดี๋ยวนี้เค้าจะใส่กล่องโฟมหนาๆ ทำเป็นช่องๆใส่ HDD เรียงกัน 2 แถว กันกระแทกสบาย
                              กล่องนึงใส่ได้เยอะมาก ยี่สิบลูกสบายครับ
                              ต้องหาร้านที่สั่ง HDD ทีเป็นลัง แล้วลองขอกล่องโฟมเค้าครับ

ของผมเก็บกระจายเหมือนกัน พยายามเก็บไว้ใน ext HDD ครับ
                              ตอนนี้ใช้ 1.5TB หลายลูกครับ

Comment

Working...
                              X