Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัว q-connector ในบอร์ด asus เอาไว้ทำอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัว q-connector ในบอร์ด asus เอาไว้ทำอะไรครับ

ผมสงสัยว่าตัว q-connector ที่เอาไว้เชื่อมก่อนที่จะต่อสายเข้า mainboard มันเอาไว้ทำอะไร
    เพราะที่ร้านประกอบคอมไม่ได้ใส่ไว้ให้ เลยอยากรู้ว่าถ้าต่อ กับ ไม่ต่อ q-connector จะมีผลอะไรไหม

เอาไว้ต่อพวกสาย เปิด-ปิดเครื่อง รีสตาท ไฟหน้าเครื่อง เสียบเข้า q-connector แล้วเสียบเข้าบอร์ดครับ

Comment

อันนี้นะท่าน คือเหมือนทางร้านเค้าจะไม่ได้ต่อผ่านตัวนี้ เค้าต่อตรงไปที่ mainboard เลย
      Attached Files

Comment

มันช่วยให้เสีบง่ายกว่าเดิม เพราะมันเป็น รูบังคับเลย

Comment

ต่อตรงก็ใช้ได้เหมือนกัน

Comment

ไปขอร้านคืนครับ ร้านยักยอกท่านแล้วครับ เขาเก็บไว้ใช้เองแล้วหรือขาย

Comment

ขอบคุณมากครับนึกว่ามันเป็นตัวควบคุมอะไรซักอย่าง

Comment

M4A785TD-V EVO มีให้
                Last edited by webhot; 27 Sep 2015, 09:17:21.

Comment

คู่มือ P5KR ผม มันบอกว่า บางรุ่น/บางประเทศถึงจะแถม
                  - -"

Comment

Working...
                  X