Announcement

Collapse
No announcement yet.

______การรวมHDDทำยังไงครับ_______

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ______การรวมHDDทำยังไงครับ_______

คื่อว่าผม มี 3 พาติชั่น C D E ต้องการ รวม D กะ E เข้าด้วยกัน ทำยังไงครับ ไม่มีโปรแกรมพาติชั่นเมจิกนะครับ

รวม ทำไม อ่ะ

Comment

start----mycomputer--คลิกขวา---Manage---Disk Management แล้วไปคลิกขวาdelete drive ที่ไม่ใช้ครับ(ข้อมูลจะถูกลบหมดต้องback upก่อน) แล้วdriverที่ลบ จะรวมกันเป็นไดร์เดียว ----แล้วFormatใหม่ครับ

Comment

Comment

ถ้าอยากรู้รายละเอียดเรื่องHDDมากกว่านี้PMมาครับ ผมมีเยอะ ที่บ้านมีทั้งหมด12 เตรตะไบท์ครับ 12000GBครับ ทั้งseagate+WD ข้อมูลเพียบบบ โหลดจากBitทั้งนั้น
          Last edited by AMD; 10 Apr 2007, 04:58:14.

Comment

Working...
          X