Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ external harddisk ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถามไรอีกข้อสุดท้าย external hd 2.5 กับ hd 3.5 มันแตกต่างยังงัยหรอครับ ถามเพื่อเป็นความรู้เฉยๆ

Comment

Originally posted by hamtaro55 View Post
      ถามไรอีกข้อสุดท้าย external hd 2.5 กับ hd 3.5 มันแตกต่างยังงัยหรอครับ ถามเพื่อเป็นความรู้เฉยๆ
      ขนาดครับ 3.5 คือ HD ปกติที่เราใส่ในPC 2.5 คือ HD โน๊ตบุต แต่ทั้ง 2.5 และ 3.5 สามารถนำมาทำเป็น HD EX ได้ทั้งสองตัว ท่านคงเคยเห็น Box HD ใหญ่บ้าง เล็กบ้าง นั้นแหละครับ....

Comment

หลายๆคนก็คงคิดว่าเล็กมันดีกว่านะ สะดวกสะบายดี ทำนองนี้ แต่ปัจจัยคือ 2.5 มันแพงกว่า 3.5 ครับ คนเลยนิยมใช้ 3.5 มากกว่า

Comment

ซื้อ HD 2.5 ของ WD มา + BOX PHILIPS
          ปัจจุบันยังไม่พบปัญหาครับ (ติดมั่งไม่ติดมั่ง, สายหลวม)
          ประหยัดกว่า 200 นิดๆ

แต่อย่างไรก็แนะนำให้ซื้อสำเร็จครับ สุดท้ายดูที่ประกันด้วยนะคร้าบ

Comment

Working...
          X