Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องซิงค์ CPU คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hOrmOne View Post
    มีซิงค์ตัวไหนมั้ยคับ นอกจากที่แถมมากับกล่อง cpu

ที่ใส่กับเคสบ้านๆ ได้ ( หมายถึงที่มี psu อยุ่ข้างบน )

ถ้าใครมีรูปกับราคาก็ลงให้หน่อยนะคับ

พอดีเป็นมือใหม่หัดโอ

งบอยุ่ราว ๆ 1500 ต้น ๆ คับ
    อ่า ผมต้องขอโทษด้วยน๊ะครับ ถ้า คุณได้ใหม่แล้ว พอดีเห็นเขียนไว้ ยังงัยก็เผื่อคนที่จะซื้อน๊ะครับ รุ่นนี้ ผมก็ใช้ครับ ใช้ดีเลยทีเดียว ส่วนที่กังวลว่าจะติด psu หรือไม่นั้น ผม พูดได้เลยว่า ไม่ติด ครับ mainbord ผม รุ่น เก่า เล็ก เคสก็ ขนาดกลางๆ ตอนแรก ก็คิดว่าใส่ไม่ได้ พอ ใส่ ก็ ได้ ครับ พอดีเลย ให้ดู ที่หมุดล๊อคอ่า ครับ มานจะเกิน ออกมานิดเดียว ผมคิดว่า ของคุณคงไม่ติดครับ จากภาพน๊ะครับ แต่ที่ผมจะบอกคือ ตัวผัดลม จะติดแรมพอดีเลย (ดันแรมอยู่นิดนึง)แต่ก็ไม่มีปัญหา อะไร ครับ ไม่งั้น เอา รุ่นเล็กครับ ราคา 1350 คอคอนแทค รุ่นเล็ก อ้อ เรื่อง อุณภูมิ หาย ห่วง ผมลองเทียบกะ เดิมๆ ไม่clockน๊ะครับ เดิม 50-60 คอนเท็ค 35 -40
    ทีนี้ แร็บปิ้งด้วย จาก 35 เหลือแค่ 30 (ห้องผมเปิดแอร์ 24น๊ะ) ผมว่า เย็นใช้ได้ เลย (ไม่ได้ overclock)น๊ะ

Comment

Working...
    X