Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฝุ่นจับเยอะมากที่ M/B ล้างน้ำได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ล้างเลยครับ เดี๋ยวได้ใหม่เลย อิอิ....(ซื้อใหม่นะ)

Comment

ยืนยันว่าล้างได้อีกคนครับ ล้างมาแล้ว

แต่ถ้าจะล้างต้องมันใจว่ามันแห้งสนิทหมดทุกที่แล้ว และไม่มีความชื้นหลงเหลืออยู่

เพราะ M/B ไม่ใช่ HDD ที่น้ำเข้าแล้วเจ๊ง

M/B ล้างแล้วไม่ให้ลายมันขาดก็พอครับ ซึ่งถ้ามันไม่โดนอะไรขูดแรงๆมันก็ไม่ขาดหรอก

Comment

จะดีหรอ

Comment

ล้างได้ครับ แต่ความเสี่ยงสูง มีเหตุจำเป็นจริงๆค่อยล้างครับ

เช็ดได้แต่ไม่ดีเกิดมือหนักชิปหลุดร่อนได้ครับ

แปลงทาสีปัดเอาน่าจะดีกว่า ปัดเสร็จเอาเครื่องเป่าลมเป่าฝุ่นอีกทีแค่นี้ก็แจ่มแล้วครับ

Comment

ตอนแรกผมก็เถียง ตอนนี้บอกได้คำเดียวว่า โอ้ว พระเจ้าจอร์ท มันอาบนํ้าได้ด้วยหรือนี

Comment

Comment

^
                ^
                ^
                โคตรโหด

ใช้มือไหนหยอด ซันไล หรอครับ อิอิ

Comment

แปรงปัด 1 รอบ ตบท้ายด้วย เป่าฝุ่นแรงๆ 1 รอบ

Comment

อาบน้ำได้นะ ถ้าใจกล้าพอ -0- ส่วนผมไม่กล้า 55+

Comment

ทำได้กับ pcb อย่างอื่นนะครับ ล้างด้วยผงซ้กฟอกแล้วทำให้แห้ง แต่ทำกับ mainbord ลำบากนะครับเพราะมันมีจุดหลายจุดที่ทำให้แห้งยาก เช่นจุดต่อ port ต่างๆช่องเสียบแรมเป็นโลหะทั้งนั้นต้องทำให้แห้งโดยเร็วเดี๋ยวจะเป็นออกไซด์แต่ถ้าจะทำก็ได้ แต่ผมไม่เสี่ยงด้วย555+
                      ถ้าจะล้างก็ต้องเป็นสเปร์ที่ใช้ฉีดล้างอุปกรณ์อีเล็คทรอนิคโดยเฉพาะพวกนี้จะแห้งเร็ว

Comment

Working...
                      X