Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า ทำไมสินค้าประกัน DCOM ถึงไม่มีใครชอบครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ประกัน dcom มีก็เหมือนไม่มีประกัน

เพื่อนผมเอา hdd seagate 160 gb ไปเครม สภาพใหม่กริบ แทบไม่มีรอย กลับมาสภาพกลับมาแทบเรียกว่า ผ่านสงครามฮิโรชิม่า มาเลยครับ

ลาขาด dcom

Comment

เอา hdd ไป ก้อ ได้ เรยนะ แต่ การบริการของเค้า ไม่ค่อยดีอะ พูด จา ไม่ค่อยน่าฟัง ตรงรับ เรื่องนะ ตรงจ่ายของก้อโอเช โดยส่วนตัวยัง ไม่เจออะไรร้านแรงที่รับ ไม่ได้ เผอิญเรามันหน้าด้าน

แต่เคยเอาไปร้านจิบอะดิ เค้าบ่นไปในกะทู้แล้ว ซื้อ hdd freeagent usb 2 ลูก มา 2 วัน เน่าไป 1 ลูก เสียบติด พอ copy ข้อมูล บูลสกรีนแหลก เรย เป็น มันทั้งคอม 3 เครื่องเรย เอาไป เคลมกับร้าน เห็นว่ายัง ไม่ครบ 7 วันน่าจะเปลี่ยนของให้ ช่างที่ร้าน มันบอกว่าใช้ ได้ปกติ อะพี่ พี่ยัง ไม่ได้ format มันหนิ กำ มันนึกส่า เราโง่มั้ง เออเอกะมันดิ คุยไปคุยมาเลยไป หาผู้จัดการ ถามเลยว่าถ้าเอากลับ ไปแล้วมันยังเป็นอีก ผมต้องทำอย่างไร เค้าเปลี่ยนให้เรย จบ กลับบ้าน ช่างนึกว่ากุโง่ เสียอาราม เอ่อ บ่นไรวะ

Comment

สดๆร้อนๆเลยครับกับ Dcom (ทั้งๆที่คอมผมมีประกัน Dcom อันเดียวยังโดนอีก)
        เอา HDD Seagate เจ้าปัญหาตัว ST3500320AS ไปเคลมที่ 1000ทิป
        เนื่องจากมัน Detect ไม่เจอสาเหตุเพราะ Firmware มีปัญหา
        อ่ะเราก็ไปเคลม ปรากฎ!!! เคลมไม่ได้เนื่องจากมีรอยบิ่นจิ๋วๆตรงพลาสติกบริเวณที่เสียบ Power อยู่น้อยนึง -*-
        ซึ่งอันที่จริงมันไม่ได้เกี่ยวข้องกับการใช้งานเลยแม้แต่น้อย
        เอาเหอะไม่เป็นไรงั้นซ่อมล่ะซ่อมได้ป่ะ เดี๋ยวจ่ายค่าซ่อมให้
        มันไม่รับ T-T
        มันบอกว่าเดี๋ยวนี้ออกมาเป็นมาตรการใหม่ครับพี่น้อง มีรอยนิดเดียวแม้ว่าไม่เกี่ยวกับอาการเสียก็ไม่รับเคลม ไม่รับซ่อมใดๆทั้งสิ้นครับ -*-
        ซวยละตู
        เลยถามมันว่างั้น HDD ผมตัวนี้ก็เสียเปล่าเลยหรอครับ
        ทั้งๆที่อาการเสียของมันเนี่ยเกิดขึ้นมาจากของๆคุณที่มันไม่ดีเองแท้ๆไม่ได้เกี่ยวกับส่วนอื่น
        เพราะผมไม่ได้มาเคลมเพราะมันมีรอยถลอกจากการเสียบสาย(รอยเล็กประมาณ 1 มิลลิเมตร)
        แต่ผมมาเคลมด้วยสาเหตุที่ว่าสินค้าของคุณที่ขายให้ผมมันมีปัญหานี้อยู่แล้ว และ เกิดมากับหลายๆคน(เป็นร้อยเป็นพันตัว)
        พนักงานส่ายหน้าแล้วบอกว่ายังไงก็เคลมไม่ได้ครับ ส่งซ่อมก็ไม่รับครับ -*-(ซวยละตู)
        งั้นไม่เป็นไร
        โชคดีของชีวิตที่ผมได้ไปเจอบทความของคุณ itsarapong โดยบังเอิญ
        ที่นี่ครับ http://www.arm-ful.com/index.php?opt...ware&Itemid=55
        มันไม่ยอมซ่อมให้ผม ผมซ่อมของผมเองก็ได้ เชอะ!!!
        สุดท้ายใช้งานได้ดังเดิม อิอิอิ

แล้วจำไว้เลยนะ Dcom ชาตินี้จะไม่ได้ตังค์จากผมอีกเลยแม้แต่บาทเดียว 55
        ปล.เพื่อนผมเคยเจอหนักกว่าผมอีกครับ เอาการ์ดจอไปเคลมดองไว้เป็นชาติกลับมาได้ของซ่อม แถมสภาพนี่ยังกะออกศึกสงครามโลกครั้งที่ 2 มา

แต่ก็อย่างว่าล่ะครับใครไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกครับ

ของแบบนี้ต้องลองครับ

แล้วแต่ดวง
        Last edited by snore; 11 May 2009, 00:27:27.

Comment

สินค้าคอม ฯ ของผมที่ใช้ประกัน D Com เกือบทุกชิ้น ... ทีแรกอ่านในกระทู้ค่อนข้างวิตก เพราะตอนซื้อไม่ได้ดูว่าประกันของอะไร แต่พอเจอกับตัวก็โอเคนะ จะเล่าให้ฟัง ประกอบคอมวันแรก เจอแจ๊กพอร์ต เมนบอร์ด SB เสีย ไม่ดีเท็คอุปกรณ์ทุกตัว เอาไปเครมจากเมนบอร์ดรุ่นธรรมดาราคาตอนนั้น 5,500 บาท บังเอิญของไม่มีเค้าเปลี่ยนรุ่น Deluxe ราคา 11,000 บาทมาให้เลย (ไม่ต้องเพิ่มเงิน) ใช้เวลาประมาณ 10 นาทีนับตั้งแต่เขียนใบเคลมส่ง (เสียเวลาตอนตรวจสอบว่าอะไรเสีย) แต่พอกลับถึงบ้านเมนบอร์ดตัวที่ได้มาเค้าลืมอัพไบออสให้ มันไม่ซัพพอร์ต CPU วันต่อมาเอากลับไปเคลมใหม่ พออัพเสร็จพี่เค้าก็ให้ลองลงวินโดเล่นในห้องลองสินค้าเลยว่าได้มั้ย จนกว่าจะพอใจ ถึงระดับนี้ในความรู้สึกผม ผมว่าน่าพอใจมากครับ เสียอย่างเดียว ไกล!!! ........... A@L HD มีแบด ใช้เวลาเครมประมาณ 20 นาที แต่ก่อนไปเคลมต้องเช๊คก่อนว่ามีของเลยมั้ย ไม่งั้นจะเหมือนผม HD WD 640 G เดิมรุ่นรหัส AAKS ไม่ได้เช๊คก่อนจำใจต้องเอารุ่น AACS กลับมา เพราะไม่งั้นต้องรอ ........ แต่ที่ไม่ประทับใจคือ SIS คีย์บอร์ด+เมาส์ ไวเลส ตัวเมาส์เสียทั้งที่เป็นของรุ่นใหม่ อุตส่าห์เอาไปเคลมที่บริษัทหวังจะได้ของใหม่มาเลย แต่ต้องให้เรารอเพื่อตรวจสอบ 1 เดือน อันนี้ผิดหวังอย่างแรก !!!!!
          Last edited by tarron; 11 May 2009, 04:24:10.

Comment

Originally posted by snore View Post
            สดๆร้อนๆเลยครับกับ Dcom (ทั้งๆที่คอมผมมีประกัน Dcom อันเดียวยังโดนอีก)
            เอา HDD Seagate เจ้าปัญหาตัว ST3500320AS ไปเคลมที่ 1000ทิป
            เนื่องจากมัน Detect ไม่เจอสาเหตุเพราะ Firmware มีปัญหา
            อ่ะเราก็ไปเคลม ปรากฎ!!! เคลมไม่ได้เนื่องจากมีรอยบิ่นจิ๋วๆตรงพลาสติกบริเวณที่เสียบ Power อยู่น้อยนึง -*-
            ซึ่งอันที่จริงมันไม่ได้เกี่ยวข้องกับการใช้งานเลยแม้แต่น้อย
            เอาเหอะไม่เป็นไรงั้นซ่อมล่ะซ่อมได้ป่ะ เดี๋ยวจ่ายค่าซ่อมให้
            มันไม่รับ T-T
            มันบอกว่าเดี๋ยวนี้ออกมาเป็นมาตรการใหม่ครับพี่น้อง มีรอยนิดเดียวแม้ว่าไม่เกี่ยวกับอาการเสียก็ไม่รับเคลม ไม่รับซ่อมใดๆทั้งสิ้นครับ -*-
            ซวยละตู
            เลยถามมันว่างั้น HDD ผมตัวนี้ก็เสียเปล่าเลยหรอครับ
            ทั้งๆที่อาการเสียของมันเนี่ยเกิดขึ้นมาจากของๆคุณที่มันไม่ดีเองแท้ๆไม่ได้เกี่ยวกับส่วนอื่น
            เพราะผมไม่ได้มาเคลมเพราะมันมีรอยถลอกจากการเสียบสาย(รอยเล็กประมาณ 1 มิลลิเมตร)
            แต่ผมมาเคลมด้วยสาเหตุที่ว่าสินค้าของคุณที่ขายให้ผมมันมีปัญหานี้อยู่แล้ว และ เกิดมากับหลายๆคน(เป็นร้อยเป็นพันตัว)
            พนักงานส่ายหน้าแล้วบอกว่ายังไงก็เคลมไม่ได้ครับ ส่งซ่อมก็ไม่รับครับ -*-(ซวยละตู)
            งั้นไม่เป็นไร
            โชคดีของชีวิตที่ผมได้ไปเจอบทความของคุณ itsarapong โดยบังเอิญ
            ที่นี่ครับ http://www.arm-ful.com/index.php?opt...ware&Itemid=55
            มันไม่ยอมซ่อมให้ผม ผมซ่อมของผมเองก็ได้ เชอะ!!!
            สุดท้ายใช้งานได้ดังเดิม อิอิอิ

แล้วจำไว้เลยนะ Dcom ชาตินี้จะไม่ได้ตังค์จากผมอีกเลยแม้แต่บาทเดียว 55
            ปล.เพื่อนผมเคยเจอหนักกว่าผมอีกครับ เอาการ์ดจอไปเคลมดองไว้เป็นชาติกลับมาได้ของซ่อม แถมสภาพนี่ยังกะออกศึกสงครามโลกครั้งที่ 2 มา

แต่ก็อย่างว่าล่ะครับใครไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกครับ

ของแบบนี้ต้องลองครับ

แล้วแต่ดวง

.... ถ้าไม่เสียเวลามาก ผมว่าเข้าไปที่ศูนย์ใหญ่ถนนสรรพวุธจะดีกว่านะครับ เพราะบางทีเรื่องแค่นี้ศูนย์ใหญ่เค้าไม่ได้ซีเรียสอะไร แต่ดีเลอร์อาจจะเรื่องมากไปเองก็ได้ แล้วทีนี้เราก็มาเหมารวมว่าถ้า D Com ต้องเป็นอย่างนี้หมด ....

Comment

ผมเคยไปซื้อ hdd มาจากร้าน jib แต่ร้านมันหยิบตัวที่มี วอย Verify by DCOM ให้ แสดงว่ามัน เอาของเคลมมาขายให้ใช่ไหมครับ ตอนนั้นยังอ่อนหัดอยู่เลยโดนหลอกง่าย ตอนนี้เลยไม่เฉียดร้าน jib เลย

Comment

ใน กทม.ไม่รู้ ถ้าต่างจังหวัดการเครมจะยุ่งยาก เพราะเราไม่สามารถไปเครมที่ศูนย์ดีคอมเองได้ จะต้องไปเครมผ่านร้าน ถ้าเราไม่ได้ซื้อจากร้านนั้นก็จะต้องเสียค่าขนส่งเองในขณะที่อื่นเราไปเครมเองที่ศูนย์เองได้เลย ถ้ามีของก็จะได้เลย ในขณะที่ของดีคอมไม่มีทางได้ของเลย(ต้องรอสินค้าที่ร้านส่งไปเครม)แค่ค่าขนส่งดีคอมก็ยังคิด(ถ้าโทรไปถามที่ศูนย์ดีคอม ทางศุนย์จะบอกว่าไม่คิด แต่ทางร้านคิดเอง ถ้าเราไม่จ่ายให้ทางร้านก็ร้องเพลงรอต่อไป) เจอมากับตัวเองแล้วทั้งหมด เวลาซื้อจึงต้องเลือกที่ไม่ใช่ดีคอม

Comment

ถ.สรรพาวุธ ผมไปเครมhdd 500G มา ได้ตัวใหม่เอี่ยมมาเลยก็ถือว่าโอเคนะ

ผมว่าเครมเจ้าอื่นก็แล้วแต่โชคด้วย

ไม่รู้นะเจ้าไหนก็ได้ขอ ให้พูดจาดีผมก็ซื้อ

Comment

ความคิดเห็นมากมายขอบคุณครับ

Comment

คิดว่าแล้วแต่สาขาด้วยมั้ง เราอยู่ลำปาง ก็เอาไปเครมบ่อยอยู่ หนักสุดก็ HDD กัับ Supple เล่นซะไหม้เลย กลับมาใช้งานได้ปกติ

Comment

ถ้าที่พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ ของ Synnex จะสะดวกกว่า ไปต้องเดินขึ้นไปถึงชั้นบน เข้าในซอกในหลืบ
                        ไม่ต้องเปิดประตูเองด้วย ระหว่างรอคิวก็เดินเล่นได้นิดนึง บรรยากาศดีกว่า สวยกว่า

Comment

บ่นๆๆๆๆ

Comment

เคลมกาดจอ แล้วมันเอา ของเสียมาให้คับ

Comment

เวร

กำลังส่งการ์ดเคลมดีคอมอยู่พอดี

การ์ดเก่าๆซะด้วย

จะได้ตัวอะไรมาหว่า

ปล.เสียตังค์ให้มันแน่ๆเลย

Comment

Working...
                              X