Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำครับ ซิลิโคนทาซิงค์ CPU ควรทาหนา หรือ บาง ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หยด MX-2 เท่าถั่วเขียวเม็ดนึงแล้วแปะซิ้งค์ V8 ลงไปเลยได้เท่านี้อ่ะ ร้อนไปรึป่าวครับ...

Comment

ปกติผมจะไม่ปาดครับ ถ้าปาดซิลิโคนมันจะติดออกไปหมด

หยดจุดเดียวเอาซิ้งค์กดลงไป โอเค ใช้ได้

Comment

หยดจุดเดียวตรงกลางครับประมาณเม็ดถั่วเขียว แล้วเอาซิ้งกดไปเลยครับ ไม่ต้องยกขึ้นมาแล้วนะ มันจะกระจายเป้นวง
        ถึงจะไม่ทั่ว แต่ตามจริงแล้ว ความร้อนของCPU จะร้อนที่สุดแค่ตรงกลาง จึงไม่ต้องทาให้ทั่วก็ได้
        แล้วการปาดให้ทั่ว แล้วเอาซิ้งบี้จะเกิดฟองอากาศเยอะมาก ส่งผลให้การระบายความร้อนได้ไม่ดี
        วิธีหยดเอาซิ้งบี้ตอนนี้เป้นวิธีสากลไปแล้วนะ

Comment

ผมหยดแหมะกลาง cpu แล้วเอา sink ทับเลย เดี๋ยวมันเกลี่ยให้เอง อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ขอบคุณจริงๆ

ต้องลองถอดมาทาใหม่

Comment

ก่อนจะหยอดซิลิโคนใหม่ลงไปอย่าลืมเช็คคราบซิลิโคนเดิมออกด้วยครับ

Comment

ผมปาดประจำ 555..

Comment

ยังไงก็ขอปาด เพื่อความสบายใจว่ามันทั่วถึง

Comment

อย่างนี้ต้องลอง

Comment

ของผมไช้ของ SCYTE-1000 อะหยดตรงกลาง cpu เื่ท่าหัวไม้ขีดอะ

Comment

Working...
                      X