Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ lcd เป็นจุดขาว เพิ่งซื้อมาอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by deedocmtc View Post
    ผมว่าท่านนี้พูดถูกนะครับ ถ้ามันเป็นจุดบอดจะจับภาพมาได้ยังไงล่ะครับ ในเมื่อกดปริ้นสแกนมามันก็เอารูปหน้าจอปกติมา ถ้าจะให้เห็นจุดบอดต้องใช้กล้องถ่ายจริงไหมครับ หรือผมเข้าใจอะไรผิดครับ
    ขอบคุณทุกคนครับที่ให้คำแนะนำ
    โทรไปถามร้านมาแล้วครับ เค้าบอกไม่ใช่จุด dead เลยไม่รับเคลมให้...เศร้าเลยครับ

ผมก็คิดว่านะจะเป็นที่โปรแกรมบางตัวเหมือนกับท่านนะครับ คือ ถ้ากดปุ่ม show desktop แบบว่าปิดโปรแกรมทั้งหมดย่อไว้ให้หมด จุดขาวๆนั้น ก็จะหายไปด้วยครับ แต่พอคลิกปุ่ม show dektop เ พื่อให้หน้าต่างโปรแกรมต่างๆที่ย่อไว้เปิดขึ้นมา มันก็โผล่ขึ้นมาครับ

Comment

ลองไล่ดูทีละตัวครับ

ถ้าไม่หายก็ลองฟอแมตแล้วค่อยๆลงโปรแกรมใหม่ ดูว่ามันพลาดที่ตัวไหน
      แต่ที่ผมเป็นตอนนั้นใช้ HD3850 แล้วมีไอ้จุดนี้แหละตรงมุมจอบนซ้าย

ตอนแรกก็สงสัยเหมือนกันว่ามันคืออะไร แล้วแต่เปลี่ยนไดร์เวอร์ดูแล้วก็หาย

ยังไงผมก็ยังยืนยันเหมือนเดิมว่าไม่ใช่ที่จอ

Comment

ครับเด๋วลองดูครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

เอ่โปรแกรมนี้ไปเทสครับ เทสเดธพิกเซล
          Attached Files

Comment

ปิดกระทู้เลยครับ ได้ข้อยุติแล้ว.....................................ววววววววววววว หลังลองลง ไดร์เวอร์ใหม่ ก็ไม่หาย
            มันเป็นจุดที่เกิดจากโปรแกรม wmserver
            ขอบคุณทุกคนมากครับ ใจหายเหมือนกัน นึกว่าเป็น dead +....+

Comment

ยินดีด้วยครับ ^^

Comment

Working...
              X