Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<รบกวนท่านๆแนะนำLCD22''หน่อยครับใช้CRTมานานมากหล่ะครับ>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของแบบนี้ ไปดูที่ร้านดีกว่า ส่วนตัวชอบ SAMSUNG

Comment

2333sw ครับ จอกระจกตามต้องการเลย ดูหนังฟลู อีกต่างหากครับ

Comment

SAMSUNG

Comment

AOC

โค๊ะ

Comment

เอา มั่ง

ผมใช้ 2253TQ ของ LG คับ FullHD 2 ms

Comment

BenQ T2200HD ละกัน

แต่ G2410HD 24"(23.56") 1920x1080 FullHD 16:9 เห็นราคาที่ Advice 6000 ถ้วน ไม่รู้ Synnex จะเอาเข้ามาไหมหว่า?

Comment

สงสัยลงที่BanQแน่ๆเลย กระจกหรือด้านไม่สนแล้ว ตอนนี้สนที่ราคาอย่างเดียว 555555
                ปล.บางท่านก็ว่าBenQนี่เป็น21.5''จริงไหมครับ

Comment

แล้วถ้าเอาจอ22''มาดูDVD5จะเปงยังไงครับพอรับได้ไหมครับ ลืมไปเลยว่าหนังhidefไม่มีดูบ่อยนักครับ ดูมากแต่dvd5หรือไม่ก็9

Comment

dvd9 มันก็น้องๆ hi-def อะครับ

Comment

Originally posted by FanXfX View Post
                      สงสัยลงที่BanQแน่ๆเลย กระจกหรือด้านไม่สนแล้ว ตอนนี้สนที่ราคาอย่างเดียว 555555
                      ปล.บางท่านก็ว่าBenQนี่เป็น21.5''จริงไหมครับ
                      ทั้ง BenQ T2200HD หรือ Samsung 2233SW หรือแม้แต่ตัวอื่นๆที่มีขนาด 22" ความละเอียดที่ 1920x1080 16:9 ระยะ pitch 0.248 mm พื้นที่จอจริงๆ มันก็ 21.5" ทั้งนั้นแหละครับ

Comment

จะdvd5 dvd9 มันก็ชัดไม่เท่าhidef หรอก dvdมันอยู่ที่720p
                        แต่ hidefหรือหนังที่มาจากบลูเรย์ดิส(จิงๆที่ไม่ใช่ขายตามแผงแผ่นละ150นะอันนั้นdvd9แต่ติดตราบลูเรย์หลอกเรา)
                        จะมีความละเอียดที่1080p ความคมชัดต่างกันเยอะเปิดกับจอจะดูรู้เลย

Comment

ขออนุญาต จขกท. ด้วยนะครับ ขอถามด้วย เผอิญเรื่องที่จะถามคล้ายๆกัน ไม่อยากไปตั้งใหม่

คือผมตอนนี้ผมใช้ 7900GS กับจอ CRT 17 นิ้ว ปรับ Resolution ที่ 1024X768 เล่นเกมส์ ดูหนัง ลื่นดี

ถ้าผมใช้จอ LCD 20 นิ้ว กับ การ์ดจอ 7900GS ถ้าจะปรับ Resolution สูงกว่านี้ จะมีอาการกระตุกไหม สามารถปรับได้มากไหม เล่นเกมส์จะไหลลื่นเหมือนกับตอนใช้ CRT หรือไม่ และแนะนำการ์ดจอที่สามารถใช้กับ LCD 20 นิ้วที่พอจะรับมือกับ LCD 20 นิ้วด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

รอเรปล่างละกัน

Comment

ตามทีให้มา ผมเลือก samsung งับ

Comment

ฺำBenQ แต่ใช้ LG

Comment

Working...
                                X