Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเกี่ยวกับ อุณหภูมิ harddisk ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมเคยเห็นสูงสุด 66 C เป็น WD My book external 500 GB ก็ยังใช้ได้ปกติ

Comment

ปกติ

Comment

คอมที่บ้าน ความร้อน 50+ เปิดทั้งวันยังไม่เป็นไรเลยครับ

Comment

Originally posted by -DoMyoJi- View Post
          ถูก ถึงจะ40 50 มันก็มะพังหรอกครับ

เครื่องคอมเก่าๆ HDDเก่าๆใช้งานมา7-8ปี ยังใช้ได้ทุกวันนี้เลย

แต่ของผม 500G 2ลูก 640 ลูก ผมติด พัดลมใต้ HDD ตัวละ80บาท อุณภูมิไม่เคยเกิน39(ไม่เปิดแอร์)

พัดลมอะไรหรอครับ จะไปซื้อมามั่ง อิอิ

Comment

ถามหน่อย...
            พัดลมHardiskมานเปนยังไงเหรออยากรู้เผื่อจะเอามาติดบ้าง

Comment

Originally posted by §~FilE~§ View Post
              ถามหน่อย...
              พัดลมHardiskมานเปนยังไงเหรออยากรู้เผื่อจะเอามาติดบ้าง
              มันมีหลายเเบบหลายราคาอย่างของผม พัดลมยี้ห้อ TOMotake cyclo 350 บาท มีไฟสีฟ้าด้วยตอนพิมพือยู่นี้ ความร้อน 33 องษา ไปหาดุเเถว1000 ทิพ บ้านผมอยู่ที่ศรีสะเกษ เเต่พี่ เจ้าของร้าน
              ขายของเเต่งคอม เเละอุปกรน์คอม เเกสั่งมาจากร้าน TK เเละ เจได

Comment

อุณหภูมิ ไม่เกิน 55องศา ครับ เกินกว่านี้ก็ระวังๆไว้

Comment

Originally posted by tonro View Post
                  พัดลมอะไรหรอครับ จะไปซื้อมามั่ง อิอิ

มันจะมียี่ห้อดีๆคือ xigmatex สีฟ้าๆราคาประมาณ350 (ไม่เคยใช้+แพง)

แต่ที่ผมใช้คือมันเป็นพัดลมที่ติดใต้HDD ดูดความร้อนจากแผงวงจรอะครับ ราคา80บาท มี 2 ใบเล็กกับ1ใบใหญ่ คาดว่าอุณหภูมิจะได้เท่าๆกัน

ปล.คิดไปคิดมา ไอคนทำอะได้กำไรเยอะ แค่หาโลหะมาตัดแต่งแล้วติดพัดลมสีดำธรรมดามากๆ ขายได้ตั้ง80บาท (พัดลมจริงๆยังไม่ถึง20บาทด้วยซ้ำ+โลหะบ้านๆ ตามร้านเหล็ก

ทำนองนี้ บางรุ่นก็มีแค่1ใบพัด แต่ใบใหญ่

Comment

Originally posted by V_ZONE_CO View Post
                    วู้ว เด็กๆๆ ของผม 50 -60 + ตลอด เปิด 24/7 ทำงานอย่างหนักตลอด 2 เดือนที่ผ่านมา ไม่เห็นเป็นไร
                    ใจเย็นๆ เด๋วก็เป็น คงไม่นานเกินรอ หุหุ

Comment

ดัน ดัน อยากทราบอีกอย่างครับ ขออยากรู้ว่า vga card เป็น gigabyte 9600gt zalman idle = 50 full load =80 ปกติหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
                      X