Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรม 4G เจอแค่ 3G ครับ ทำไงดีครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรม 4G เจอแค่ 3G ครับ ทำไงดีครับผม

พอดีใช้แรมอยู่1G ครับ แล้วเมื่อวานไปซื้อ Kingston มา 2 G 2แผง ถอดตัวเก่าออก ใส่เข้าไปฺBios ฟ้องว่ามีแค่ 3G ครับ - ลองใส่ ทีละอันมันก็บอกว่าว่าแต่ ละอัน เป็น 2G ครับ แต่พอใส่พร้อมกัน มันดันกลายเป็น 3 อ่ะคับ - ถ้าใส่ไปทั้งหมดรวมอันเก่าด้วยด้วย มัน ก็ลายเป็น 4 แทนที่จะกลายเป็น 5 ทำไงดีครับ

เมนบอร์ด PB5 Asus รับได้ ถึง 8G ครับ
    WinXP SP3

ลองไปถามตำรวจที่ สน ดูสิครับ ว่าแรมหายไปไหน 1 G เผื่อเขาจะช่วยหาให้

ปล.หน้าแตกครับ ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยอ่านไม่ดีเองครับ ไบออสเหลือ 3G อันนี้ลองเปลี่ยนสล้อตดูหรือยังครับ
    Last edited by longbow; 30 Apr 2009, 10:52:24.

Comment

ปกติวิน xp มะนจะเห็นแรม 3 กว่าๆอยู่แล้ว

แต่นี่บอกว่าไบออสฟ้องว่ามีแค่ 3 ต้องรอผู้รู้แล้วแหละ
      ถ้าไบออสฟ้องว่ามี 4 แต่เข้าวินมาเหลือ 3 อันนี้เป็นเรื่องปกติครับ

Comment

Originally posted by longbow View Post
        ลองไปถามตำรวจที่ สน ดูสิครับ ว่าแรมหายไปไหน 1 G เผื่อเขาจะช่วยหาให้

ปล.มิได้กวนทรีนนะครับ แต่ว่าตอนท่านตั้งกระทู้มันจะมีระบบเสิร์ชว่ามีกระทู้แนวนี้ตั้งมาแล้วกี่กระทู้ กรุณาไปอ่านเอาเองครับ

ปล.2 กรุณา MOD ปักหมุดเรื่อง แรมหายกับความจุหายหน่อยเถอะครับ ^^"

Comment