Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความห่วยของประกัน Dcom !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมไปเคลม DCOM มาเมื่อราวๆอาทิตย์ก่อน

เอา 3850ICEQ3 DDR3 เอาไปแต่ตัวการ์ด ไปเคลมวันศุกร์ ที่ สรรพาวุธ สำนักงานใหญ่
    สามวันต่อมาไปรับคืน ได้ 3870ICEQ3 DDR4 Turbo ของใหม่ยกกล่องมา (ขายไปละ)

คิดเอาเองละกันว่าดีหรือห่วย อย่าฟังคนอื่นมาก ลองเองจะได้รู้

Comment

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
      1.Synnex ครับ เสียเปลี่ยนตัวใหม่ ให้ต่อหน้าเลยครับ
      พอกันอ่ะ ไอ้ใหม่ที่ว่านี่ ใหม่ของเราแต่เก่าของชาวบ้าน
      วันก่อนเอา HDD ไปเคลม รอ ชั่วโมงนึง ได้ของ แกะดู มีรอยเสียบที่ connector
      บอร์ดด้านล่าง ตรงสีเงินๆก็มีรอยใหม้ เขย่าดู ดังแครกๆ
      เหมือนตัวเดิมเด้ะเลย(แต่ไม่ใช่) ไปถามที่เค้าเตอร์ บอกเป็นของ used ที่ส่ง lab ซ่อม แล้วเอากลับมาใช้ใหม่
      ถามว่ามีของใหม่มั้ย มันบอก ตัวนี้ใช้ได้ ดูมันตอบ มันฟังภาษาไทยไม่ออก ส้น..รีน จริงๆ HDD ตรูเพิ่งใช้ได้ไม่ถึง 2 ปี เอาไปเคลม ได้ HDD เน่าๆที่ไหนมาก็ไม่รู้
      โคยย เหอะ
      ไอ้พวกประกันนี่อย่าได้เดินผ่านหน้าบ้านผมเชียว พ่อจะเอาน้ำร้อนสาดให้
      ไม่ว่าประกันอะไรทั้งนั้นอ่ะ เหมือนกันหมด วงจรอุบาทว์

ปล. ใครขุด ไม่รู้
      Last edited by Besick; 12 Aug 2010, 15:42:57.

Comment

Originally posted by Besick View Post
        พอกันอ่ะ ไอ้ใหม่ที่ว่านี่ ใหม่ของเราแต่เก่าของชาวบ้าน
        วันก่อนเอา HDD ไปเคลม รอ ชั่วโมงนึง ได้ของ แกะดู มีรอยเสียบที่ connector
        บอร์ดด้านล่าง ตรงสีเงินๆก็มีรอยใหม้ เขย่าดู ดังแครกๆ
        เหมือนตัวเดิมเด้ะเลย(แต่ไม่ใช่) ไปถามที่เค้าเตอร์ บอกเป็นของ used ที่ส่ง lab ซ่อม แล้วเอากลับมาใช้ใหม่
        ถามว่ามีของใหม่มั้ย มันบอก ตัวนี้ใช้ได้ ดูมันตอบ มันฟังภาษาไทยไม่ออก ส้น..รีน จริงๆ HDD ตรูเพิ่งใช้ได้ไม่ถึง 2 ปี เอาไปเคลม ได้ HDD เน่าๆที่ไหนมาก็ไม่รู้
        โคยย เหอะ
        ไอ้พวกประกันนี่อย่าได้เดินผ่านหน้าบ้านผมเชียว พ่อจะเอาน้ำร้อนสาดให้
        ไม่ว่าประกันอะไรทั้งนั้นอ่ะ เหมือนกันหมด วงจรอุบาทว์

ปล. ใครขุด ไม่รู้
        นี่ก็แรงไปหรือเปล่า ของตัวเองใช้มา 2ปี แล้วเสีย เอาไปส่งเคลมก็ไม่ได้แปลว่าคุณมีสิทธิจะได้ของใหม่ 100% หรอกนะครับ (หรือถ้าคิดว่าได้ก็ลองเอาทีวีไปส่งซ่อมดูว่า เค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้มั้ย)

ได้ของที่ใช้ได้มาก็ควรจะพอใจแล้วครับ ถ้าจะไม่ได้ของใหม่แต่ได้เป็น refurbish ที่ผ่าน QC มาก็โอเค ถ้าจะเอาของใหม่ก็ไปซื้อใหม่ครับ มาเล่นด่าประกันผมว่าไม่ถูกอะ

Comment

หลายกระทู้แล้วนะเนี่ย

ชื่อมักจัะตรงข้ามกับการบริการ น่าจะตั้งชื่อเป็นเลวคอม เผื่อจะบริการดีขึ้น

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
            นี่ก็แรงไปหรือเปล่า ของตัวเองใช้มา 2ปี แล้วเสีย เอาไปส่งเคลมก็ไม่ได้แปลว่าคุณมีสิทธิจะได้ของใหม่ 100% หรอกนะครับ (หรือถ้าคิดว่าได้ก็ลองเอาทีวีไปส่งซ่อมดูว่า เค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้มั้ย)

ได้ของที่ใช้ได้มาก็ควรจะพอใจแล้วครับ ถ้าจะไม่ได้ของใหม่แต่ได้เป็น refurbish ที่ผ่าน QC มาก็โอเค ถ้าจะเอาของใหม่ก็ไปซื้อใหม่ครับ มาเล่นด่าประกันผมว่าไม่ถูกอะ
            เอาเน้นๆเลยนะ 1 ปี กะ อีก 3เดือน
            ได้กลับมาเป็น HDD ที่ไม่รู้ประวัติ แถม สภาพไม่ต่างจาก ตอนที่เอาไปเคลม
            เป็นคุณคุณรับได้มั้ยอ่ะ
            คุณอาจจะยังไม่เคยเจอกับตัวเอง ถ้าวันไหนคุนเจอกับตัวเอง คุณก็จะรู้ ว่าที่คนอื่นๆ เค้ากร่นด่ากันเนี่ย มันยังน้อยไป คนที่ออกมาบ่นเนี่ย ส่วนมากเจอมากะตัว ผมคนนึงล่ะ ทั้ง.เ..วcom ทั้ง syn
            ถ้าผมได้รับบริการที่ดี ผมจะมาด่าทำไม มันเป็น feedback ของบริการ อาจมีทั้งพอใจ และไม่พอใจ ในส่วนที่พอใจอย่างคุณ ก็กลุ่มหนึ่ง ส่วนที่ไม่พอใจก็มี แต่ถ้านำทั้งสองกลุ่มมาเทียบกัน มันก็จะ บ่งบอกถึงคุณภาพของบริการได้ ส่วนตัวผมอ่ะ แฟร์ๆอยู่แล้ว เออถ้าของมันใช้งานเกินครึ่งอายุประกันจะไม่ว่าซักคำ (ประกัน 5 ปี)

แล้วขอบอกเลย ไม่ว่าประกันบริษัทไหนบนโลก มันก็เป็นเหมือนกันหมด คือต้องรักษาผลประโยชน์ของบริษัท ให้ได้มากที่สุด ในเงื่อนไขที่รับได้ แต่ไม่ใช่มากจนน่าเกลียด (ไม่งั้นไม่ต้องมีก็ได้ประกันอ่ะ)

สุดท้าย
            มันอาจจะผ่าน qc มาแล้ว แต่มันเสียความรู้สึก

ท้ายสุด
            ถ้าใช้ถ้อยคำที่ดูรุนแรงไป รับไม่ได้ ต้องขออภัย เห็นแล้วของมันขึ้น

Comment

ฮาร์ดแวร์จาก ดีคอม ชิ้นไหนเสียผมเขวี้ยงทิ้งอย่างเดียวครับ ซื้อใหม่สบายใจกว่า

Comment

เคยเคลม GTX480 D-Com รอ 10นาที แกะกล่องใหม่ ให้เลยครับ

เปลี่ยนเฉพาะการ์ด กับ กล่องนอกให้ครับ Serial มันจะได้ตรงกัน

เคยเคลม GTX285 รอ 5วัน ได้การ์ดตัวใหม่ กล่องนอกอันใหม่

Comment

mose ผม ตั้ง 2 เดือนแล้ว

Comment

Working...
                  X