Announcement

Collapse
No announcement yet.

SD-RAM/DDR-RAM/RD-RAM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SD-RAM/DDR-RAM/RD-RAM

ผมใช้DDR-RAM256/400 2ตัว ถ้าจะเพิ่มเป็น1 G. เปลี่ยนเป็นอะไรดีที่สุดครับ

เปลี่ยนชนิดไม่ได้ครับ
    ถ้าจะเปลี่ยนต้องเปลี่ยน mainbard หรือ cpu ด้วย

Comment

ใช้ DDR อยู่ก็แสดงว่าบอร์ดรองรับ DDR ไงครับ
      ก็ต้องเพิ่ม DDR ไง

Comment

ถามแปลกดีนะ

Comment

เอ่อ ครับ คืองี้ครับ mainbord มันเป็น COMBO น่ะครับ DDR+DDR2 ผมคง "งง" เอง จะเปลี่ยนเป็นDDR2 /1 G ใช้ของไรดีครับ
          รบกวนอีกที

Comment

RD-Ram คงจะหายากอ่ะคับ ผมเดินเกือบทั้งวันในพันทิบ แล้วราคาก็แพงกว่า DDR2 อีกคับ หุหุ

Comment

Originally posted by zummao View Post
              เอ่อ ครับ คืองี้ครับ mainbord มันเป็น COMBO น่ะครับ DDR+DDR2 ผมคง "งง" เอง จะเปลี่ยนเป็นDDR2 /1 G ใช้ของไรดีครับ
              รบกวนอีกที
              ถ้าเปงผม ขาย DDR 256*2 ตัวละ 700-800 แล้วซื้อ DDR2 1G แผงเดียว เพิ่มตังนิดเดียว ยิ่ห้อไรก็ได้ ดีๆหน่อย บัสประมาณ 667 อ่ะคับ เพราะราคาเท่ากันเด๊ะ

Comment

เลือกอย่างใดอย่างนึงครับ ซื้อ DDR เพิ่ม

หรือ ขายทิ้ง ซื้อ DDR2 มาใช้ทั้งหมด

Comment

Working...
                X