Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีเก็บรักษา CPU RAM VGA ที่ไม่ได้ใช้งานเปนเวลานานคับ(ไม่ได้เสียบลงเมนบอร์ด)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีเก็บรักษา CPU RAM VGA ที่ไม่ได้ใช้งานเปนเวลานานคับ(ไม่ได้เสียบลงเมนบอร์ด)

ตอนนี้ผมก้จะขายเมนบอร์ดแล้ว แต่จะเก็บ CPU RAM VGA เอาไว้ใช้ภายหลัง (อีกนาน) อยากทราบวิธีการเก็บรักษาที่ถูกต้อง ป้องกันความเสียหาย ยืดอายุการใช้งาน น่ะคับ
    รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนะทีคับ ขอบคุณล่วงหน้า

มันไม่บูดหรอกงับ เก็บไว้ที่ไม่ชื้นก็พอแระ ไม่งั้นหนิมแด๊ก

Comment

เก็บใส่กล่องไว้อย่างเดิมครับเอาไว้ที่แดดส่องไม่ถึงและที่ไม่ชื้นก็พอแล้วครับ

Comment

เก็บใส่กล่อง
        พ้นแดด
        ไม่ชื้น
        ห้องไม่ร้อนเกินไป

แนะนำยัดซองกันชื้นเข้าไปด้วยครับหาได้จาไหนนะหรอง่ายๆเลย
        ซื้อขนมสาหร่ายมากินครับซอง 5 บาทเเองกินเสร็จก็เอาซองกันชื้นใส่ไปในกล่อง อิอิ

Comment

Originally posted by sophon View Post
          เก็บใส่กล่องไว้อย่างเดิมครับเอาไว้ที่แดดส่องไม่ถึงและที่ไม่ชื้นก็พอแล้วครับ
          มีแต่เปลือกกล่อง CPU อ่า (ให้ร้านประกอบมา) ถ้าเก็บใส่ถุงพลาสติกห่อแกงแล้วพับๆๆแปะก๊อตเทปจะได้ไหมคับ

Comment

เก็บให้พ้นแดดกับความชื้น จากนั้นรอวันที่มันจะได้เข้าพิพิธภัณฑ์ครับ อิอิ

Comment

ต้องแช่แข็งที่อุณหภูมิ-190 องศาครับ

โกยอย่างด่วนๆๆ

หุหุ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ขายให้ไว
                  เพราะราคาจะลงอย่างแรง ถ้าเป็นใว้ขายต่อไป
                  และรุ่น แรงๆ เทพๆ ที่จะออกมาต่อไป จะราคาถูกมากมาย

Comment

Originally posted by wizvolcano View Post
                    ต้องแช่แข็งที่อุณหภูมิ-190 องศาครับ

โกยอย่างด่วนๆๆ

หุหุ

เหอๆๆๆ

Comment

Core2Duo E6550 2.33 GHz ขายได้กี่ตังอะ

Comment

ใส่ตู้เย็นสิครับจะได้ไม่เสีย ก่อนจะใช้ก็เอาไปอุ่นก่อน ฮาๆ ล้อเล่น

ก็ทำตามอย่างท่านบนๆบอกแหละครับ อย่าเก็บไว้ในที่โดนแดด กับ ความชื้นก็พอ

Comment

อ่า

แรม เอากระดาษห่อสล๊อดแล้วติดสก๊อดเทป ได้ไม่ชื้น

mb ห่อสล๊อกให้ดีโดยเฉพาะ ซีพียู

การ์ดจอ ห่อสล็อดกันสนิม

ที่เหลือ จินตานาการ

Comment

เอาซิลิก้าเจล ที่เป็นเม็ดๆในซองสาหร่าย/ยา มาแช่ไว้ด้วยกันดิครับ ผมเก็บไว้เต็มเลย ใชู้ดูดความชื้นได้ดี

Comment

Working...
                            X