Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้เครื่องเป็นอะไรช่วยผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้เครื่องเป็นอะไรช่วยผมหน่อยครับ

คือเครื่องผมเนี่ยอยู่ดีๆเนี่ยมันก็ชอบค้างแล้วพอ ค้างซัก แปบนึงมันก็จะรีเครื่องเอง ผมก็ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร ผมจึงลงวินโดว์ใหม่จากนั้นพอลงเสร็จ โหลดเข้าวินโดว์ครั้งแรกมันก็ ค้างแล้วก็รีเซ็ตเครื่องเหมือนเดิม ผมจึงเริ่มไร่ถอด ฮาร์ดแวร์ดู สรุปจับได้ที่ การ์ดจอว่าพอใช้ออนบอร์ดแล้วไม่ค้างอีกเลย
    พอวันต่อมาก็เลยไปหาการ์ดจอตัวอื่นมาใส่สรุป เป็นเหมือนเดิมค้างเช่นเคยเลย พอถอดออกก็ใช้ได้ปกติ ไม่รู้จะทำยังไงเลย ช่วยผมที

disable การ์ดจอออนบอร์ดในไบออสออก

Comment

Working...
    X