Announcement

Collapse
No announcement yet.

การบริการอันห่วยแตกของ Synnex สาขาใหญ่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สงสัย สคบ. แหง

Comment

ผมเพิ่งจะส่งเคลม เมนบอร์ด Synnex ไม่รู้จะเปลี่ยนให้ใหม่เปล่า
      ถ้าส่งของเก่ามาให้มีเคืองแน่นอน เพราะเสียบการ์ดจอ แล้วภาพไม่ขึ้น PCI 16 X น่าจะเจ้ง
      เพราะปัจจุปันผมหาเมนบอร์ดใหม่มาเล่น เสียบการ์ดจอ เข้าไปใช้งานปกติ

Comment

คุยกับรองผู้จัดการฝ่าย มันจาให้ส่งกลับไปอีก ผมบอกว่า ไม่ส่งไปแล้ว ไม่อยากเสียตังและเสียอารม 555 มันบอกว่าจะพิจราณา คืนเงินให้แทน + ค่า เสียเวลา กับเงินที่ผมเสียไป มีการสอบถามว่า ซื้อเมนบอร์ดใหม่เท่าไหร่ (ดูดีแหะ) แล้วก็ ถามรายละเอียด แล้วก็พูดว่าขอ เวลา 1 วันเพื่อการพิจารณา ว่าจะคืนเท่าไหร่ --- ผมไม่ใช่คนบ้าน่ะที่จะมานั่งหาเรื่อง ซินเน็ค เงินค่าส่งผมก็ เสีย เวลาผมก็เสีย ลูกค้าผมก็เสีย ปัญญาอ่อนหรือเปล่าที่จาหา ว่าผมแกล้ง แล้วก็ ขอแก้ข่าวให้ซินเน็คครับ พนักงาน แจ้งว่า 321 บาท ได้ ประกันเพิ่ม 2 เดือน แต่ เมนบอร์ดมาถึงผม โอโหใจปล่ำ 321 บาท ให้ 1 ปีเลย เท่ากับของใหม่ประกันสามปี (แต่เมนบอร์ดยังใช้ไม่ได้อยู่ดี เปิดได้ 1ชั่วโมง 45 นาที ก็ดับไปแล้ว ) ดับชนิดเปิดไม่ติด ขำตัวเอง จริงๆเลย 555

Comment

Originally posted by kickmeekub View Post
          คุยกับรองผู้จัดการฝ่าย มันจาให้ส่งกลับไปอีก ผมบอกว่า ไม่ส่งไปแล้ว ไม่อยากเสียตังและเสียอารม 555 มันบอกว่าจะพิจราณา คืนเงินให้แทน + ค่า เสียเวลา กับเงินที่ผมเสียไป มีการสอบถามว่า ซื้อเมนบอร์ดใหม่เท่าไหร่ (ดูดีแหะ) แล้วก็ ถามรายละเอียด แล้วก็พูดว่าขอ เวลา 1 วันเพื่อการพิจารณา ว่าจะคืนเท่าไหร่ --- ผมไม่ใช่คนบ้าน่ะที่จะมานั่งหาเรื่อง ซินเน็ค เงินค่าส่งผมก็ เสีย เวลาผมก็เสีย ลูกค้าผมก็เสีย ปัญญาอ่อนหรือเปล่าที่จาหา ว่าผมแกล้ง แล้วก็ ขอแก้ข่าวให้ซินเน็คครับ พนักงาน แจ้งว่า 321 บาท ได้ ประกันเพิ่ม 2 เดือน แต่ เมนบอร์ดมาถึงผม โอโหใจปล่ำ 321 บาท ให้ 1 ปีเลย เท่ากับของใหม่ประกันสามปี (แต่เมนบอร์ดยังใช้ไม่ได้อยู่ดี เปิดได้ 1ชั่วโมง 45 นาที ก็ดับไปแล้ว ) ดับชนิดเปิดไม่ติด ขำตัวเอง จริงๆเลย 555
          สู้ต่อไปครับผมว่าเคลมไปเหอะ 10 รอบให้มันรู้ไป

Comment

สงสัยจาติดสงกาน สะก่อน สิครับ

Comment

Synnex สาขาอุดรฯ บริการดีนะคับ พนง.เครมชื่อแจ๊คคับ [สงสัยมีคนเดียว] เคยเอา HDD ไปเครมหลายรอบถ้ามีของเค้าก็เปลี่ยนเลยนะ ล่าสุดไดร์ DVD-RW ของ ASUS ซื้อมาไม่ถึง 7 วันมีปัญหาเฟิร์มแวร์เขียน DVD ด้วย Nero 8 ที่ความเร็ว 4X ไ่ม่ได้ ของไม่มีเค้าก็สั่ีงตัวใหม่จากขอนแก่นมาเปลี่ยนให้คับ เฉพาะ HDD 250AAKS ตัวที่ผมใช้อยู่นี้ก็เครม 2 รอบๆที่ 2 ผมบอกเค้าว่าขอของล็อตใหม่สุดเลยคุณแจ๊คเค้าก็จัดให้สุดท้ายปัญหาก็เลยจบไปคับ

Comment

โห ขนาด Synnex นะเนี่ย

Comment

สอบถาม กับผู้จัดการ บอกว่า เพราะ สำนักงานใหญ่ มีการโยกย้าย พนักงานฝ่ายเคลม รุ่นเก่าๆ ไปประจำ สาขาอื่น เด็กที่อยู่ เป็นเด็กใหม่ๆ ครับ เลย มีเรื่อง เยอะนิดหน่อย (สงสัยจาจริง ถามไร หน้าฟร้อน มันตอบไม่ได้เลย ได้แต่ นั่งเก็กสวย เก็กหล่อ ) ผู้จัดการ พูดจาดีครับ วันนี้วันตัดสิน ว่ามันจะเอาไง กับผม แล้ว จะมาแจ้งให้ทราบ

Comment

เจ้าไหนๆก็เหมือนกัน หุ หุ

Comment

ต้องโทษ สีเสื้อครับ ทำเศรษฐกิจล้ม เดี๋ยวนี้ของเสียคงต้องทำใจซื้อใหม่

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                        ต้องโทษ สีเสื้อครับ ทำเศรษฐกิจล้ม เดี๋ยวนี้ของเสียคงต้องทำใจซื้อใหม่
                        555+ ทุกคนไม่อยากพูด แต่คงมีคนคิดเหมือนท่านครับ ผมก็อีกคน หลายสีแล้ว

Comment

คำตอบสุดท้ายของซินเน็คครับ เสนอ m2n68-vm ให้ผม หรือ ไม่ก็ เลือกเงิน 1540 บาท แต่ผมเลือกเงินไปแล้วเพราะผมไม่ได้ ใช้เมนบอร์ดแล้ว ซื้อตัวใหม่ไปแล้ว ฮุๆๆ
                          Last edited by kickmeekub; 10 Apr 2009, 14:59:14.

Comment

Originally posted by jackson View Post
                            เพิ่งไปเครม harddisk ของ dcom มา 3 นาที ได้เปลี่ยนตัวใหม่ -.-
                            ดวงดีครับของผม3เดือนกะประตูทะเล แถมเคลม 250 ได้คืนมา เป็น 120 ต้องส่งคืนเพราะไม่ใช่
                            มีบริษัทใจดีลดขนาด HDD ให้แบบบริษัทนี้บ้าง

Comment

เวรแล้ว

เอาไปเครมพันทอพ

แล้วบอกให้ส่งมาที่บางแค

กำ

Comment

สะงั้น

Comment

Working...
                                X