Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ HELP !!! ]อยู่ดีๆหน้าจอผม มันก็ขึ้นมาเป็นเส้นสีหลายๆเส้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็เป็น ขีด แนวนอน 2 เส้นด้านบน

ลองเอาโน๊ตบุ๊ค ต่อเข้าใช้จอ samsung s23b370h ก็เป็นเส้นอยู่ เลยว่าเป็นที่จอแน่ๆ

จอรุ่น samsung s23b370h ซื้อมาประมาณ 8 9 เดือน อยูในช่วงประกันอยู่ (แต่ติดถ้าเอาไปเคลมจะไม่มีใช้ไปประมาณ เดือนนึง)

มีท่านใดเป็นเหมือนกันหรือป่าว

Comment

ตอนนี้ผมก็เริ่มเป็นอะครับ ผมใช้ Notebook และยังไม่แน่ใจว่าเป็นไรอะครับ ถ้าเป็นการ์ดจอผมต้องให้ศูญซ้อมหรอครับ

Comment

1.จอ
        2.การ์ดจอ
        3.PSU

เป็นไปได้หมดคับ

ตาม rep#12 ออกความเห็นไว้ ถ้าเปิดเคส ใช้ ฮาตาริ เป่า อาการน่าจะหาย (ถ้ามันเป็นเพราะความร้อนจิงๆ ^ ^)

แต่ท่านบอกดูหนัง มันก็ออกอาการ ผมเลยคิดว่าไม่น่าจะเป็นเพราะความร้อน แต่อาจเป็นที่มันเสื่อมก็เป็นไปได้ (ลองยืมการ์ดจอคนอื่นมาลอง เป็นวิธีทดสอบที่ตรงจุดสุดละ) แต่ถ้าซื้อมาเปลี่ยนเลยคงต้อง วัดดวงกันหน่อยคับ ^ ^

ถ้าเป็น PSU เสีย ผมว่า ตัว C ของไฟ 12V+ น่าจะเสีย

ถ้าเป็น จอ เสีย ผมว่า ไม่ ฮอร์ ก็ เวอร์ นี้แหละเสีย

Comment

ตอนนี้การ์ดจอผมก็เป็นครับ GIG 7970oc ส่วนMBใช้Asrock Z77 ex.4 PSU:XFX 850W
          ใช้มาตั้งนานไม่เป็นแถมไม่ได้เปิดคอมมา3วันพอวันที่4มาเปิดเป็นเลย เปิดมาเป็นเส้นๆแบบรุ้งๆๆทั้งจอ พอขยับดำมึดเลย แกะเอายางลบถูๆๆเหมือนจะหายเล่นได้2ชั่วโมง คร่าวนี้ตัดมึดเลย

Comment

Working...
          X