Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าไฟตก คอมจะเป็นไรมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าไฟตก คอมจะเป็นไรมั้ยคับ

คือถ้าเล่นๆอยู่เเล้วไฟดับ1ที คอมจะเป็นไรมั้ยคับ
    เเล้วถ้าบ่อยๆอะจะเป็นไรมั้ย
    คือ โดนไป1ทีอะครับ กำลังkill dota เลยไฟตกเซงเป็ด เป็นไรมากมั้ยคับ
    บ้านอยุ่***ง โรงไฟฟ้า50เมตรเอง ไม่น่าเชื่อมันจะเป็นไปได้นี่หรือเมืองพุทธ-*-
    เอา1ทีก่อน

เมืองพุทธ เค้าไม่เป็นงี้กันหรอกครับ เรียกว่าเมืองไทยดีกว่า คนพัฒนามันห่วยอ่ะ

แต่คอมไม่เป็นไรมากครับ ถ้าจะให้ดี หาเครื่องสำรองไฟหรือ UPS มาใช้จะดีกว่านะครับถ้ามันเป็นบ่อยๆน่ะ

Comment

บ่อยๆฮาร์ดแวร์ก้ออาจจะเสียได้คับ

Comment

โอ้ว นี่หรือเมืองพุทธ เอามาจากพี่โน๊ตอุดมครับ
        เเล้วครักเเรกนี่จะเป็นไรไม่ครับ

Comment

ไม่เป็นไรหรอกครับ แต่อยู่ใกล้โรงไฟฟ้านั่นแหละ ไฟฟ้าแปรปรวนที่สุด หา ups มาใช้ซะครับ วันดีคืนดีไฟเกินออกมา

ตู้มมม

Comment

UPS ดีๆตัวนึงไม่แพงมาก แต่ถ้ามันไม่ทำให้ Hardware เสียแล้วมันก็คุ้มนะ

Comment

เลือก ups แบบที่มีตัวควบคุมกระแสไฟให้นิ่งด้วยครับ จะดีมากเลย(ตัวจ่ายไฟ psu ก็ต้องจ่ายไฟนิ่งด้วยนะครับ ไม่งั้นไม่มีผล อิอิ)

Comment

ปล่อยให้มันตกบ่อยๆ น่าสงสารมันนะ คงจะเจ็บไม่เบา หา UPS มาช่วยมันหน่อยก็ดี

Comment

ถ้าไฟตก คอมก็เปิดไม่ติดนะครับ เพราะไฟมันไม่ผ่าน (ไฟตกน่ะ สอบไม่ผ่านไง)

Comment

พูดถึง มันก็ไม่เป็นอะไรหลอก

Comment

อยู่ที่ความซวย ผมเคยไฟตกครั้งนึงบอร์ดเจ๊งไปเลยครับ หาUPSมาใช้ดีกว่าครับ

Comment

ไฟดับประจำครับ
                        ยิ่งเมื่อก่อนตอนทำท่างด่วนใหม่ๆ ครึ๊กๆๆๆ ตูม วูบ!!!
                        ตั้งแต่ซื้อคอมมาโดนไปประมาณเกือบ50ครั้งได้ ยังปกติอยู่ครับ
                        แต่ดับแล้วเรียบสับสวิตซ์เลยครับกลัวไปมาแล้วกระชากมีพังแน่ๆ

Comment

ระวังเรื่องไฟกระชากคับ

hardwareอาจมีเสียได้คับ

Comment

ไฟดับคงไม่เท่าไร แต่ไฟตกน่ากลัวครับ แต่ตอนนี้ไม่รู้มันยังมีป่าวนะ ถ้าไฟตกส่วนใหญ่ hdd พังอ่ะ ถ้าเมื่อก่อนนะ ตอนนี้ไม่รู้อ่ะ

Comment

ดับก็ปิดสวิทหมด เพราะถ้าไปติด อาจมี ไฟวิ่งราวได้

Comment

Working...
                              X