Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Power Supply คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Nero Angel View Post
    PCP&Cเท่าแน่ ส่วนตัวชอบกว่านะครับ ส่วนOCZไม่มีความเห็นอันใด
    ที่เสียเปรียบเพราะถอดสายไม่ได้ หน้าตาก็ธรรมดามากๆ
    ้จะลองดู OCZ FATAL1TY มั้ยล่ะครับ

PCP&C มัน เป็นของ OCZ นั่นล่ะคับ

Originally posted by nununu View Post
    PC&C แจ่มมากครับ บอร์ดเมืองนอกเขาให้ตัวนี้ที่ 1 เลย ประกันยาวๆอีก 5 ปี

ปล. iCute เป็น ญ จะอ่านว่าฉันน่ารักก็ได้ แต่ในภาษาอังกฤษ จะพ้องเสียงกับคำว่า Ice Cube (กล่องน้ำแข็ง)
    เพราะเขาทำเคสอยู่ อยากให้เคสของตัวเองเย็นมั้ง ก็เท่ไปอีกแบบ 55
    บอกแล้วของเค้าเทพจริง
    Attached Files
    Last edited by converseboy; 20 Mar 2009, 16:19:52.

Comment

made in chaina
      กับ
      Made in taiwan

คนละเกรดกันนะครับ

Comment

CPU >>>>>>> Core 2 quad Q6600 2.4 Ghz
        VGA >>>>>>> Sapphire HD4870 512mb
        HD >>>>>>> SEAGATE 320 G.
        MainBoard >>> GA-EP45-UD3R Memory
        ram >>>>>>> 1G.x2 kington DDRll bus667

spec นี้ ผมอยากใช้ p/w supply ยี่ห้อ PCP&C หรือ TT ก็ได้ อะครับ สักกี่วัตต์ แล้วราคาเท่าหร่ หาซื้อได้ตามร้านค้าที่ไหนอ่ะครับ

ปล. เอาเผื่อ CPU i7 ด้วยนะครับ คือถ้าผมเบื่อเสปคนี้แล้วจะซื้อi7 อะครับ แล้วไม่อยากซื้อp/w supply
        Last edited by net1947002; 20 Mar 2009, 18:01:15.

Comment

Originally posted by net1947002 View Post
          CPU >>>>>>> Core 2 quad Q6600 2.4 Ghz
          VGA >>>>>>> Sapphire HD4870 512mb
          MainBoard >>> GA-EP45-UD3R Memory
          ram >>>>>>> 1G.x2 kington DDRll bus667

spec นี้ ผมอยากใช้ p/w supply ยี่ห้อ PCP&C หรือ TT ก็ได้ อะครับ สักกี่วัตต์ แล้วราคาเท่าหร่ หาซื้อได้ตามร้านค้าที่ไหนอ่ะครับ

ปล. เอาเผื่อ CPU i7 ด้วยนะครับ คือถ้าผมเบื่อเสปคนี้แล้วจะซื้อi7 อะครับ แล้วไม่อยากซื้อp/w supply
          TT 650-750 วัต 4400/4900 ร้านเจไดหรือ tk ก็ได้

Comment

Originally posted by net1947002 View Post

ถ้า รออัพ I7 ก้อ ใส

PCP&C 750 W

TT 750 W

ไปเลยครับ เผื่อท่านจะ คิดการใหญ่ทำCF

ตัวนี้ PP&C Silencer 750W Crossfire Edition

และตัวนี้

TT 750 TOUGHPOWER

ส่วนเรื่องราคาก้อไปดูกันเอาเอง....

ราคาPP&C Silencer 750W Crossfire Edition

ราคาThermalTake ToughPower 750W

Comment

จริงๆ ไอ8Plus มันจะแบ่งออกเป็นอีก4ระดับนะครับ~ มี 80plus / Bronze / Silver / Gold ของ icute จะเป็นแค่รุ่นธรรมดา ของ TT ส่วนใหญ่จะเป็น Bronze ไม่ก็ Silver ยกเว้นพวก W สูงๆจะเป็นธรรมดา~ ลองไปเช็คที่เวป 80plus เลยจะรู้ลายละเอียดกว่า~

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                ้จะลองดู OCZ FATAL1TY มั้ยล่ะครับ

PCP&C มัน เป็นของ OCZ นั่นล่ะคับ

บอกแล้วของเค้าเทพจริง
                เจ้าของเด๊ยวกันแต่ผู้ผลิตคนละเจ้านะครับ
                แค่ถือหุ้นใหญ่ ชิ้นส่วนภายในเหมือนกันมั้นยังไม่ทราบครับ
                ผมว่ามาเอาเทคโนโลยีมากกว่านะ
                อีกอย่างOCZไม่ใช่Single railครับ
                Originally posted by wizardsoul View Post
                จริงๆ ไอ8Plus มันจะแบ่งออกเป็นอีก4ระดับนะครับ~ มี 80plus / Bronze / Silver / Gold ของ icute จะเป็นแค่รุ่นธรรมดา ของ TT ส่วนใหญ่จะเป็น Bronze ไม่ก็ Silver ยกเว้นพวก W สูงๆจะเป็นธรรมดา~ ลองไปเช็คที่เวป 80plus เลยจะรู้ลายละเอียดกว่า~
                เดี๋ยวแวบไปดู
                Last edited by Nero Angel; 20 Mar 2009, 20:15:56.

Comment

iCute ผมมองเป็นตัวเลือกสุดท้าย

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                    เจ้าของเด๊ยวกันแต่ผู้ผลิตคนละเจ้านะครับ
                    แค่ถือหุ้นใหญ่ ชิ้นส่วนภายในเหมือนกันมั้นยังไม่ทราบครับ
                    ผมว่ามาเอาเทคโนโลยีมากกว่านะ
                    อีกอย่างOCZไม่ใช่Single railครับ

เดี๋ยวแวบไปดู

ท่านเนี้ย รู้ดีจัง เป็นหุ้นส่วนใหญ่เค้าหรอ

รู้จริงจัง
                    OCZ FATAL1TY อยากได้มากๆ

Comment

TT 750w +1 ส่วนตังเล็ง 850w อิอิ

Comment

600-650เหลือๆละมั้งครับ
                        TT ซื้อได้ที่TKcom
                        ส่วนPC power & Cooling 610w 12v แอมป์พอๆกับ650ของTT 650ครับราคาไม่หนีกันมาก
                        ส่วน750ขึ้นไป ราคากระโดดจากของTTพอสมควร หาได้ที่คอมมอร์ครับ ติดbusitekหรือจะซื้อที่Busitekก็ได้

ปล.ผมไม่ได้ถือหุ้นในPCP&Cครับ ไม่งั้นทำแบบถอดสายมาขายแล้ว รับรองยอดขายกระจุย Enermaxไม่ได้เกิด

Comment

600-650เหลือๆละมั้งครับ
                          TT ซื้อได้ที่TKcom
                          ส่วนPC power & Cooling 610w 12v แอมป์พอๆกับ650ของTT 650ครับราคาไม่หนีกันมาก
                          ส่วน750ขึ้นไป ราคากระโดดจากของTTพอสมควร หาได้ที่คอมมอร์ครับ ติดbusitekหรือจะซื้อที่Busitekก็ได้

ปล.ผมไม่ได้ถือหุ้นในPCP&Cครับ ไม่งั้นทำแบบถอดสายมาขายแล้ว รับรองยอดขายกระจุย Enermaxไม่ได้เกิด
                          ล่าสุดใช้ PC&C 610w อยู่ครับ ประกอบเครื่องให้คนอื่นก้อ PC&C อยู่ยี่ห้อเดียว 370w, 470w,500w แบบว่าใจมันรักไปแล้ว

Comment

ไม่รู้...
                            ใช้ i-Cute ก็ดีนิหน่า
                            ไม่ติดยี่ห้อ ติดที่ราคา
                            เหลือตังค์ไว้ กินเหล้า
                            ชนแก้ว ววววว
                            ฮี่ๆๆๆๆ

Comment

ผมใช้ ตาจาน(tagan)

Comment

Working...
                              X