Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมตัดสินใจด้วยครับ 4870 vs 4870x2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

i7+HD4870

Comment

Originally posted by jenjj69 View Post
      ราคาของ i7 920, 940, 965 เท่าไหร่ครับ แล้วQ9550 เท่าไหร่ครับ

ผมอ่านจนผมก็ลังเลตามแล้วเนี้ย
      ราคา i7 920 11000 Q9550 ก็พอๆกันนี้แหละ ต่างกันไม่กี่ร้อย
      940 20000 มั้ง (แพงเกิ๊นน เลยมะได้จำ 965 ด้วยนะ หุหุ)

Comment

อยากรู้ราคา GTX295 กับ 4870 กับ 4870x2 กับ 4850 ปัจจุบันนี้ครับ
        ตัว 285 มัน 15600[ร้านjib]

Comment

Originally posted by Alkung View Post
          อยากรู้ราคา GTX295 กับ 4870 กับ 4870x2 กับ 4850 ปัจจุบันนี้ครับ
          ตัว 285 มัน 15600[ร้านjib]
          http://www.tkcom99.com/product_detai...5&s_cat_id=168

http://www.jedicool.com/pricelist.php

Comment

ขอบพระคุณรุนช่องครับ ^^''
            ราคานี้มานจะลดได้อีกไหมหนอ - - เหมือนราคาเริ่มต้นที่ยังไม่ได้ต่อ

Comment

เมื่อวาน ไปพันทิพมา ไปเช็คราคามา โอ้โห ราคาบางตัว แพงกว่า ที่มีพี่ๆ เข้ามาจัดคอมให้อีกครับ
              อย่างเช่น 4870x2 นี่ พี่เค้าบอกว่า 15000 ผมไปถามจริง 19000 มั่ง 17000 มั่ง 16000 มั่ง แต่ยังไม่เจอต่ำกว่า 16000 เลย สำหรับ ตัว 4870x2 พอดีเล็งไว้

เลยไปลองให้คนขายลองจัดทั้งชุดให้ โอ้โห งงบานตะไท บานไป 50000 กว่ารวมจอ

Comment

อยากถามหน่อยครับ ว่า

4870x2 ของ Power Color กับ ของ HIS อันไหนน่าเชื่อถือกว่ากัน ไปถามคนขายเค้าบอกว่า ของHIS เพิ่งเข้ามาใหม่ ส่วนใหย๋คนจะเล่น ของ Power Color กัน

ราคาของ HIS 19000 ของ Power Color 16800

Comment

ผมคือ Alkung นะคับ เปลี่ยนชื่อมาแล้วๆ 55+ อันนั้นมันของเพื่อน
                  4870x2 19000อ่ะ ช่ายตัวที่ DDR5ไรปะ 19600
                  ถ้าตัว15000ก้อมีgtx285ที่ราคา15600 [ผมไปดูของร้านjibมา]
                  ว่าแต่ไปร้านไหนมาเนี่ย - -
                  ระวังพนักงาน 55+ เขาเชียร์ของแพงๆแรงๆ
                  ลองเปรียบเทียบราคาหลายๆร้านดูครับ เอาราคาอีกร้านไปให้อีกร้านจัดดู

เรื่องHIS กับPowercolourผมไม่ทราบครับ
                  *รบกวนpmเสปคที่ไปจัดมาให้หน่อยคับ

Comment

Originally posted by MuMaZor View Post
                    ผมคือ Alkung นะคับ เปลี่ยนชื่อมาแล้วๆ 55+ อันนั้นมันของเพื่อน
                    4870x2 19000อ่ะ ช่ายตัวที่ DDR5ไรปะ 19600
                    ถ้าตัว15000ก้อมีgtx285ที่ราคา15600 [ผมไปดูของร้านjibมา]
                    ว่าแต่ไปร้านไหนมาเนี่ย - -
                    ระวังพนักงาน 55+ เขาเชียร์ของแพงๆแรงๆ
                    ลองเปรียบเทียบราคาหลายๆร้านดูครับ เอาราคาอีกร้านไปให้อีกร้านจัดดู

เรื่องHIS กับPowercolourผมไม่ทราบครับ
                    *รบกวนpmเสปคที่ไปจัดมาให้หน่อยคับ
                    ที่ผมไปดูนะครับ ตอนแรกก็สนใจ i7 เหมือนกัน แต่ ความเร็วมันแค่ 2.66 Ghz เองอ่ะ(ความจริงมันก็พอแล้วหล่ะ แต่อย่างว่า ผมต้องใช้อีกยาวกับการลงทุนครั้งนี้ เลยเผื่อไว้ดีกว่า(OC ไม่เป็นด้วย หรือท่านจะสอนให้หน่อยครับ อิอิ อนาคตยังไงก็ต้องมีรุ่นที่แรงกว่า ตัว 920 อีก ถ้าไม่ซื้อตอนนี้ คงได้รอกันเป็นชาติ เพราะไปตามกระแสมัน ) เลยคิดว่า จัดแค่ Q9550 ก็น่าจะโอเคแล้ว แถม i7 แรมกะเมนบอร์ด ดันแพงซะงั้น) แต่ก็ไม่แน่ครับ ถ้าได้คุยได้อ่านมากกว่านี้ อาจจะไปเลือก i7 920 ก็ได้ ผมก็ยังลังเลๆอยู่เหมือืนกัน(อยากลอง OC เหมือนกันครับ)

แล้วท่าน MuMaZor ว่าไงบ้างครับ ตกลงจะจัด i7 มา OC หรือ จะจัด Q9550 ไปเลยครับ

ส่วนที่ว่าไปดูมา ไม่มีไรมากครับ ก็เหมือนที่ท่านจัดหล่ะครับ ไปดูที่ Big IT มาครับ (ความจริงเดินสำรวจทั่วพันทิพหล่ะครบั แต่ให้เค้าจัดให้ที่ Big IT เพราะเป็นร้านสุดท้ายที่เดินสำรวจครับ สิ่งที่พบคือ BIG IT ของถูกกว่า JIB นิดหน่อยนะครับ )

CPU : Q9550 10500 <--- เค้าบอกของหมด ขาดสต๊อก ต้องสั่งล่วงหน้าสัก 1 วัน
                    MB : Gigabyte GA-EP45-UD3R 4400 <--- เค้าแนะนำให้เล่นของ Gigabyte แต่ใจจริงอยากใช้ของ ASUS
                    RAM : GSKILL PK 800 2GX2 2000 <--- อยากได้ตัวนี้ แต่ที่ไปจัดมันไม่มีเค้าเลยจัดตัวอื่นให้
                    DVD-RW 820
                    CASE 1800+ ต้องใช้ตัวอมใหญ่ เลยแพง เสียดายที่เค้าไม่มี เคสใส (ชอบเป็นการส่วนตัวครับ อยากได้)
                    VGA : Power Color AX4870 x2 16800 <--- เค้าบอกว่าเป็นรุ่น TOP ของ Power Color ไม่มีรุ่น HD4870 x2 มีแต่รุ่น AX4870 x2 แต่ HIS (รุ่นไรหว่า ไม่รู้จัก) มีรุ่น HD4870 x2 แพงมาก
                    PSU : ICUTW 750W 2900 <----ตัวนี้แหละไม่แน่ใจ ทำไมในบอร์ดจัดให้ได้ W สูง(750)แต่ราคาถูก แต่ ไปจัดมาที่ Big IT เค้าจัด 620w ปาเข้าไป 4890 และอีกตัว 1000w ราคา 8810 งงครับ ไมในบอร์ดจัดให้ราคาถูกจัง
                    HDD : WDAAKS 500G 2170 < --- เค้าจัดให้
                    LCD : Samsung T220 6950 อันนี้ เค้าบอกให้ราคาทุน แต่ไม่รู้เค้าพูดจริงป่าว (แอบไม่ค่อยเชื่อ) เสียดายที่ T220 มีแต่จอด้าน ไม่ผลิต จอกระจก

นี่แหละครับ ที่ผมไปดูมาครับ รวมๆแล้ว 5หมื่นกว่า ครับ แทบอวก อิอิอิ

ขออนุญาติไม่ PM นะครับ ท่านอื่นผ่านมาจะได้ดูด้วยครับ เผื่อจะได้ข้อมูลอะไรเพิ่มเติมครับ
                    Last edited by jenjj69; 12 Mar 2009, 01:26:59.

Comment

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่จะซื้อคอมช่วงนี้ และลังเลระหว่าง Core i7 กับ Q9550 เหมือนท่านเจ้าของกระทู้เด้ะๆ เลยครับ

ผมจะต้องซื้อภายใน 1-2 อาทิตย์นี้แล้ว ยังไม่ได้ข้อสรุปเลย เซ็งกับตัวเอง ยังไง Guru ทั้งหลายก็ช่วยชี้แจงกันไปเลยครับ เจ้านายยย...

Comment

Originally posted by KuLiKo View Post
                        ผมก็เป็นคนหนึ่งที่จะซื้อคอมช่วงนี้ และลังเลระหว่าง Core i7 กับ Q9550 เหมือนท่านเจ้าของกระทู้เด้ะๆ เลยครับ

ผมจะต้องซื้อภายใน 1-2 อาทิตย์นี้แล้ว ยังไม่ได้ข้อสรุปเลย เซ็งกับตัวเอง ยังไง Guru ทั้งหลายก็ช่วยชี้แจงกันไปเลยครับ เจ้านายยย...
                        ผมว่าคำตอบง่ายๆ คือ ถ้าต้องการมองเผื่ออนาคต ให้ตัดใจถอย i7 920 มา OC อีกทีให้มันวิ่งได้มากกว่าเดิม(ต้องศึกษาเรื่อง OC อีกทีครับ ยุ่งน่าดู) แต่ถ้ามองอนาคตแล้วไม่ต้องการดัดแปลงใช้เดิมเลย ก็ Q9550 เถอะครับ ตอนนี้ผมก็คิดงี้แหละ ตอนนี้เพียงแต่รอคำยืนยันอีกสักหน่อยครับ สำหรับกูรูหลายๆท่าน ว่าจะยังไงดีครับ

Comment

คับมาแล้ว ที่ผมให้พีเอ็มไปหาเพราะว่ามันเปิดเข้าหน้านี้ลำบาก(กดrefreshหลายทีแระ- -)
                          ในกระทู้นี้ผมกะให้มอง ตัวการ์ดจอเป็นหลักนะครับเนี่ย เหอๆ
                          1.) งบ40k-50k แนะนำให้ Q9550[การ์ดจอgtx285] : เอาไว้เล่นเกมโดยเฉพาะ
                          2.) งบ50k-60k+ แนะนำให้ i7 : งบมานเหลือๆอ่านะ
                          แต่ผมอยากลองจัด i7 กับ gtx260 ดู เพราะว่าดูๆแล้วมานจะได้งบเกินสี่หมื่นนิดเดียว(ไม่รวมจอนะ)
                          แล้วผมค่อยจัดการ์ดจอมาเพิ่มคราวหลัง(ตอนหาเงินมาได้แล้ว)

คุณ Jenjj99 ลองดูPSUดีๆนะครับ แนะนำให้ใช้ของTT750W แทนครับ
                          เหมือนพี่วิกรจะลองมาแล้ว

Comment

Originally posted by MuMaZor View Post
                            คับมาแล้ว ที่ผมให้พีเอ็มไปหาเพราะว่ามันเปิดเข้าหน้านี้ลำบาก(กดrefreshหลายทีแระ- -)
                            ในกระทู้นี้ผมกะให้มอง ตัวการ์ดจอเป็นหลักนะครับเนี่ย เหอๆ
                            1.) งบ40k-50k แนะนำให้ Q9550[การ์ดจอgtx285] : เอาไว้เล่นเกมโดยเฉพาะ
                            2.) งบ50k-60k+ แนะนำให้ i7 : งบมานเหลือๆอ่านะ
                            แต่ผมอยากลองจัด i7 กับ gtx260 ดู เพราะว่าดูๆแล้วมานจะได้งบเกินสี่หมื่นนิดเดียว(ไม่รวมจอนะ)
                            แล้วผมค่อยจัดการ์ดจอมาเพิ่มคราวหลัง(ตอนหาเงินมาได้แล้ว)

คุณ Jenjj99 ลองดูPSUดีๆนะครับ แนะนำให้ใช้ของTT750W แทนครับ
                            เหมือนพี่วิกรจะลองมาแล้ว
                            เอ้า เปลี่ยนมาใช้ การ์ดจอ ตระกูล gtx2xx แล้วเหรอครับ มันแหล่มอ่ะป่าวครับ แต่แพงกว่า HD 2870x2 อีกอ่ะ ตัว 295 อ่ะ

ผมก็ยังลังเลอยู่ว่า จะจัด i7 920 แล้วมา OC เอาจะเวิร์ครึป่าวอ่ะจิ (เพราะตอนนี้ผมยังไม่มีความรู้ด้าน OC เลย เพิ่งจะซื้อคอม ตั้งโต๊ะ เครื่องแรกเลยเนี้ย เลยไม่ค่อยจะรู้เรื่อง)

Comment

Q9550 ไปเลยครับ การ์ดจอเอา 4870 หรือ GTX 285,280ก้ได้ เล่นได้ืทุกเกมสบาย

Comment

i7 ดีกว่าครับ
                                แล้วค่อยเก็บเงินซื้อการ์ดจอเพิ่ม

ซักเดือนสองเดือนก็ได้แล้ว 4870

Comment

Working...
                                X