Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ DVD-RW ปัจจุบันตัวไหนน่าใช้สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ DVD-RW ปัจจุบันตัวไหนน่าใช้สุดครับ

สอบถามเกี่ยวกับ DVD-RW ปัจจุบันตัวไหนน่าใช้สุดครับ

ขอเป็นแบบ SATA นะครับ คือผมจะขาย BenQ IDE ให้เพื่อน

แล้วจะเอามาซื้ออันใหม่ แต่ไม่เห็นมี BenQ เลย

อยากทราบว่าตอนนี้ ตัวไหนกำลังฮิตติดลมบนครับ

ขอราคาไม่เกิน 1200 นะครับ

ช่วยดันอยากทราบเหมือนกันน

Comment

ผมว่าคุณภาพเหมือนๆ กันครับ เลือกดูยี่ห้อที่ เราเชื่อถือดีกว่า

Comment

เค้าลือกันว่า Pioneer ครับ ...

ไรท์ และอ่านได้นิ่งมาก
        ผมก็มีตัวนึง แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันดีกว่าตัวอื่นตรงไหน ...

Comment

Pioneer เท่าที่ผมเคยใช้นะครับ
          215BK -> เสียงเวลาอ่านแผ่นดังโครตๆ (เลยขายไปแล้ว)
          216BK -> ปัญหาการอ่านแผ่นดีขึ้น (แต่ยังไม่ถึงเงียบที่สุดที่เคยใช้)
          แต่เอ๋อนิดๆเมื่อไรท์มากๆแผ่น ต้องอัพfirmware รุ่นล่าสุด จึงดีขึ้น
          Last edited by deedee; 7 Mar 2009, 19:13:33.

Comment

P I O N E E R

ดีมากๆทั้ง SATA และ IDE หน้าสวย หน้าด้าน (ก็ดีหมด)

สอยได้ที่ JIB ที่เดียวครับ

Comment

Pioneer 216BK ใช้อยู่แจ่ม

Comment

Pioneer ครับพี่น้อง ชื่ออาจไม่ติดหูแต่ถูกกล่าวขานใจบรรดาช่างมานานครับ พี่น้อง

Comment

เหมือนเดจาวู รู้สึกว่าจะpioneerนะฮะ

Comment

โห Pioneer กันหมดเลยแฮะ หน้าตามันเป็นยังไงล่ะนี่

ยังไงก็ขอบคุณครับ ท่านอื่นๆ มีแนะนำยี่ห้ออื่นอีกไหมคับ

Comment

asus หรือ LG ก็ดีครับ (ทนดีกว่าทุกยี่ห้อที่เคยใช่มา)
                      ทนกว่า pioneer เมื่อใช้งานติดต่อกัน

(ผมเทียบจากรุ่น pioneer 215BK (ขายไปแล้ว) ,
                      216BK(ตอนแรกกำลังตั้งใจจะตั้งกระทู้ปล่อยออกเหมือนกัน แต่อัพ firmware ใหม่ไปดีขึ้นเยอะ ตอนนี้เลยดูไปอีกสักพัก) ,
                      217BK พึ่งเครมมาวันนี้ เดี่ยวรอดูอาการอีกสักพัก
                      ปัญหาของ pioneer คือ firmware ไม่ค่อยพัฒนาครับ (ทำให้ไม่ค่อยรู้จักแผ่นมากนัก)
                      เจอแผ่นยี่ห้อหลากหลายชนิดไปหน่อย เอ๋อ ประจำ
                      (ผมถือว่าเป็นจุดด้อยมากๆเลย)

hp ผมใช้มา 2 รุ่น ไม่ค่อยทนเลย แต่ประกันนานสุด (ขายไปแล้วรุ่น 1040 , 1070)
                      lite-on รุ่นใหม่ๆ ไม่ดีเท่ารุ่นก่อน (ขายไปแล้ว จำรุ่นไม่ได้แต่ปล่อยในนี่ไป 2 แล้ว)

ประมาณนี้ครับ
                      การใช้งานของผมคือ เปิดดูหนัง hidef ที่ไรท์ลงแผ่น และไรท์แลกข้อมูลกับท่านอื่นๆ

ปล. BenQ เองเสียดายที่เค้าไม่ทำออกมาอีกแล้ว เคยใช่รุ่น 1650 คุณภาพดีมากเลย
                      (แต่มันถึงอายุที่ใช้งานผ่านไปแล้ว 2 ปีกว่าๆ ก็ปล่อยไปแล้วเช่นกัน)
                      Last edited by deedee; 8 Mar 2009, 20:01:26.

Comment

จริงหรือครับ

เดี๋ยวจะไปซื้อซักตัว อิอิ

ราคาเท่าไรเหรออครับ Pionee

Comment

^ ^
                          Last edited by deedee; 8 Mar 2009, 19:36:19.

Comment

hp ก้อดีนะประกันยาวกว่าด้วย

ผมก๊อบ DVD กะ CD หมดไปประมาณ 5-6 หมดละ ยังไม่เป็นไรเลยย

Comment

benq ide สงสัยจะตัวเทพ ของดีนะนั่น

Comment

Working...
                              X