Announcement

Collapse
No announcement yet.

ADSL router ช่วยแนะนำอันไหนดีคับ แล้วมีวิธีเลือกซื้อยังไงบ้าง ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ADSL router ช่วยแนะนำอันไหนดีคับ แล้วมีวิธีเลือกซื้อยังไงบ้าง ??

คือตอนนี้มาเช่าบ้านอยู่กับเพื่อน ในบ้านมีคอม 3 ตัว เลยอยากจะได้ ADSL router 3 พอร์ตขึ้นไป ซักตัวจะได้ไม่แย่งกัน =..= (ทำเหมือนเด็กไปได้)

ไครมีความรู้พอที่จะแนะนำรุ่นไหนได้บ้าง

หรือมีวิธีเลือกซื้อยังไงบ้าง แนะนำทีคับ พลีส .. (คงไม่เกิน 2500 มั้ง)

D-link, Linksys หรือ TPlink ก็ได้ครับถูกดี

Comment

Originally posted by Rabbit fire View Post
      D-link, Linksys หรือ TPlink ก็ได้ครับถูกดี

ขอบคุณครับที่แนะนำ ว่าแต่ รุ่นไหนดี แล้วราคา ประมานเท่าไหร่

Comment

-ลองดูว่า คนที่ใช้เน็ตค่ายเดียวกะเรา ใช้อะไรกันที่มันไม่มีปัญหา
        -ยี่ห้อ ตามที่ข้างบนแนะนำ แต่ผมลองใช้TP-Link ถ้าท่านสัญญาณเน็ตอ่อนๆ จะหลุดง่ายมาก(Sync สัญญาณบ่อยๆ)
        -เราเตอร์อย่างต่ำแบบหลายพอร์ท จะมี 4 พอร์ท อาจจะ+ไวเรสแลนไปด้วย

ยี่ห้อ แนะนำ Linksys ละกัน WAG54G เป็นไง แต่แพง
        ถ้าจะเอาถูกก็ D-link ใช้ได้ดีพอควร

Comment

ถ้าเอาถูก เอา netgear ดีกว่า dlink นะผมว่า หรือไม่ก็ belkin ก็น่าลอง เห็นตอนนี้ลดอยู่ itcity ในบอร์ดก็มีคนขายอยู่ถูกกว่าพอควร ถ้ามีงบหน่อยก็ 3Com จะดีกว่า wag54g ตัวใหม่สีดำ มันไม่มีเสาเห็นคนบ่นว่าสัญญาณ wifi อ่อน

Comment

อ่อ ขอบคุณครับ เดี๋ยวยังไง ผมไปเดิน ๆ ดูดีกว่า

Comment

Netgear DG834G ครับ เห็นหลายคนแนะมาว่า อึด ไม่ร้อน จริงครับ ผมซื้อมาใช้ OK ครับไม่ร้อนเปิดนาน ราคา ไม่แพง 2พัน + - 100 ครับ ตามร้าน Hwh ทั่วไปครับ

Comment

zyxel

Comment

zyxel
                  เปิดเกือบ 24 ชม.
                  4 ปีแล้วยังไว

Comment

ถ้า zyxel ตระกูล 650 ดีนะ สุดยอดเลย chip alcatel แต่ตอนนี้ตระกูล 660 มันใช้ chip ไรก็ไม่รู้ เห็นมีคนบ่นว่าถ้าใช้โหลดบิท จะทำให้ nat table เต็มเร็วมาก เปิดเว็บไม่ขึ้นเลย ดีไม่ดีจะทำให้ตัว zyxel เดี้ยงไป ต้องกดปิดเปิดใหม่

Comment

Linksys คำตอบสุดท้ายครับ มันมีรุ่นเทพอยู่ครับ( wifi G ) นะครับ

Comment

Originally posted by 56K View Post
                        ถ้า zyxel ตระกูล 650 ดีนะ สุดยอดเลย chip alcatel แต่ตอนนี้ตระกูล 660 มันใช้ chip ไรก็ไม่รู้ เห็นมีคนบ่นว่าถ้าใช้โหลดบิท จะทำให้ nat table เต็มเร็วมาก เปิดเว็บไม่ขึ้นเลย ดีไม่ดีจะทำให้ตัว zyxel เดี้ยงไป ต้องกดปิดเปิดใหม่
                        ผมตั้งตามในนี้จาก 512 เป็น 1024 หายนะแต่ไม่รู้จะมีผลค้างเคียงป้าว

Comment

สนับสนุน Linksys ครับ ผมใช้ WAG54G V.3 อยู่ เปิด 24 ชั่วโมงเหมือนกัน ยังลื่นอยู่เลย

Comment

ใช้ D-link DSL-2540T ใช้โหลดบิทมาจะปีแล้ว ยังไม่งอแงเลย

Comment

แหวกแนวชาวบ้านหน่อย

Asus

ใหนๆ ในคอมพ์ก็ยี่ห้อนี้ล่ะ เอาเราท์เตอร์ด้วยเลย

Comment

Working...
                              X