Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระเบิดเวลายี่ห้อTAGANรุ่นBZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by maxx2007 View Post
    กำ ว่าจะสอยอยู่พอดี
    โอ้ววววท่าน

ลองอ่านดูดีๆว่าทำไมมันถึงระเบิดท่าน

แบบว่าถ้า PSU ถ้ามาใช้งานแบบ Over Peak นานๆตลอดๆ ยังไงมันก็ไปอยู่แล้ว

เล่นได้แบบนี้เท่าที่ผมเคยๆเล่น PSU มาก็ถือว่าทนโคตรๆแล้วครับ ยังไม่เคยเจอตัวไหน

ที่มันเล่นได้แบบบ้าคลั่งขนาดนี้เลย อิอิ
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
      โอ้ววววท่าน

ลองอ่านดูดีๆว่าทำไมมันถึงระเบิดท่าน

แบบว่าถ้า PSU ถ้ามาใช้งานแบบ Over Peak นานๆตลอดๆ ยังไงมันก็ไปอยู่แล้ว

เล่นได้แบบนี้เท่าที่ผมเคยๆเล่น PSU มาก็ถือว่าทนโคตรๆแล้วครับ ยังไม่เคยเจอตัวไหน

ที่มันเล่นได้แบบบ้าคลั่งขนาดนี้เลย อิอิ
      ครับท่าน ของท่าน Hardcore จริงๆ
      แต่อุปกรณ์อื่นเสียหายบ้างใหมท่าน

Comment

คงเป็นอย่างท่านtuclockว่า หนึ่งในหมื่นที่ซวยจริงๆตอนนี้เอาอย่างอื่นไปเครมหมดแล้วครับกำลังขับรถกลับบ้าน เหลือtaganอย่างเดียว

Comment

เป็นกำลังใจให้นะครับ
          เพี้ยง ขออย่าให้เกิดกับเราเลย

Comment

ฟ้อง สคบ. ครับถ้ามีเวลาเยอะ

Comment

ผมแค่ใช้เดิมๆครับ ไม่ได้ลากเลยทั้งcpuกับการ์ดจอ ใช้มา2เดือนก็okดีแต่ก็เกิดเหตุจนได้ ที่ชี้แจงให้ทราบก็แค่อยากให้ระมัดระวังกันครับ ส่วนเมื่อคืนโมโหเพราะกลัวตาย อิอิ

Comment

ถ้างั้น...ENERMAX ก็คนดีที่หนึ่งเลยสิครับ
                ที่ระเบิดแล้วตัวตายคนเดียว ไม่พาเพื่อนตายไปด้วย
                ถ้าเช่นนั้น ถึงจะแพงแค่ไหน ก็ขอเล่น ENERMAX ยี่ห้อเดียวดีกว่า(มั๊ง..อิๆ)

Comment

Originally posted by nookie444 View Post
                  ผมแค่ใช้เดิมๆครับ ไม่ได้ลากเลยทั้งcpuกับการ์ดจอ ใช้มา2เดือนก็okดีแต่ก็เกิดเหตุจนได้ ที่ชี้แจงให้ทราบก็แค่อยากให้ระมัดระวังกันครับ ส่วนเมื่อคืนโมโหเพราะกลัวตาย อิอิ
                  ผมว่าตอนคุณไปเคลม PSU ค่อยๆลองถามช่างดูเลยว่าตกลงมันพังเพราะสาเหตุใดกันแน่ เพราะผมดูสเปกคอมพิวเตอร์ของคุณก็ใช้ไฟหนักพอตัวเหมือนกัน คิดว่าน่าจะเป็นอาการเจ็บสะสมจนสุดท้าย PSU มันทนไม่ไหวถึงเกิดเรื่องขึ้นมาครับ

สเปกของผมขนาดตอนคำนวณวัตต์เพื่อซื้อ PSU คิดออกมาแล้ว 900 W ก็พอ แต่ผมเลือกปลอดภัยไว้ก่อนเลยซื้อ 1300 W ดีกว่า จ่ายเพิ่มอีกไม่เท่าไหร่เอง ยังไงก็ขอให้เคลมได้ละกัน โดยเฉพาะเจ้า PSU
                  Last edited by umic2000; 27 Feb 2009, 12:39:45.

Comment

จิ้งจกเข้าไปวิ่งเล่นป่าวคับ

Comment

Tagan มันคงเหงานะ จะไปคนเดียวก็กระไรอยู่ เลยชวนเพื่อนพ้องตายหมู่ตามกันไป...เฮ้อ เห็นใจครับ...

Comment

ซวยมากท่าน -..- ตายหมู๋ เอาใจช่วยให้เคลมได้เเล้วกันครับ

Comment

เพี้ยง อย่าให้เกิดกับของข้าพเจ้า 55+

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                            TT 750 ผมก็เพิ่งระเบิดไปเมื่อไม่กี่วันนี้มาอ่ะครับ หลังจากที่ใช้มาอย่างทรมาณมาสองปีกว่าๆ ทั้งอัด 2900XT CF แล้วก็ 8800Ultra SLI ยังมี 7950GX2 SLI อีก สองปีเปิดแทบไม่ปิดเลย ตลอดเวลาเปิด Prime95 ทิ้งไว้ส่วนมาก ตอนระเบิดนั่งเล่นเกมส์ ใส่ 4870X2 2 ตัว กับ Phenom II X4 @ 3.7 เอง เอิ้กๆๆ ไม่ระเบิดก็ไม่รู้จะว่ายังไง เล่นเปิด Prime 95 ทิ้งไว้เกือบสองวัน แล้วมานั่งเล่นเกมส์ อิอิ เมื่อวานเพิ่งไปซื้อ TT850 มาใหม่

ใช่ Bz ล๊อตตัวที่ไฟติดตลอดทุกช่องป่ะครับ ผมว่าตัว Bz ล๊อตเก่าที่ไฟติดเฉพาะช่องสายที่เสียบผมว่าดีกว่าเยอะ
                            พาไปเล่นเกมที่บ้านมั่ง

Comment

ผมก้ใช้BZ600เสียวเหมือนกันครับ แต่มีอยู่ครั้งนึงผมประกอบเครื่องsetใหม่สายไฟsataที่ใช้เสีบhddมันขาดในโดยที่ผมไม่รู้พอเปิดเครื่อง มันติดนะครับแต่แค่1วิเองแล้วมันก้ตัดไฟเลย ไม่ได้เปิดแค่รอบเดียวด้วยครับเปิดหลายรอบมากเพราะกำลังหาต้นเหตุ จนลองเปลี่ยนสายดูหายครับ ที่มันตัดไฟก้คงเพราะว่าเกิดอาการช็อต แต่ที่ท่านโดนไปน่ากลัวครับ ขอให้เครมได้ทั้งหมดนะครับ

Comment

อืม รักเดียวใจเดียว น้องแม็ก

Comment

Working...
                                X