Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระเบิดเวลายี่ห้อTAGANรุ่นBZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สยองมาก
    ไม่กล้าใส่การ์ดจอเลยเรา ^^'
    Last edited by sourire; 27 Feb 2009, 07:32:19.

Comment

Originally posted by ชายลมโชยสาวโหยหา View Post
      เจ็บ นิดๆ

Comment

ขอให้เครมได้ทุกชิ้นนะครับ เห็นใจจริงๆ

Comment

Originally posted by nookie444 View Post
          เตือนกันไว้นะครับ taganขอบายแล้วครับคงไม่กลับไปใช้แล้ว สปาร์คเสียงดังแป๊บๆ 2ครั้งตายหมู่ ที่จริงมันมีระบบป้องกันแรงดันไฟสูงน่าจะทำได้ดีกว่านี้นะครับ สงสัยคงต้องไปเล่นพวกttแล้ว
          แล้วคุณพิสูจน์ทราบมาหรือยังครับว่าว่ามันสปาร์คเพราะสาเหตุใด คุณจะรีบพิพากษาเลยหรือว่า Tagan ผิด ผมว่ามันไม่ค่อยยุติธรรมเลยนะครับ

คอมเครื่องใหม่ ผมใช้ BZ1300 ใส่ E8600 3.33 GHz การ์ดจอ 9800GTX 3 ตัว HDD อีก 3 ลูก แรมอีก 4 แผง เล่นเกมบางทีครึ่งวัน ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ใช้งานมาจะครบ 1 ปีนึงแล้วนะครับ

ผมว่ารอผลพิสูจน์ก่อนดีกว่าครับ บางทีปัญหาอาจจะไม่ได้มาจาก PSU แต่อาจจะมาจากสาเหตุแทรกซ้อนอื่นๆก็ได้
          Last edited by umic2000; 27 Feb 2009, 08:11:45.

Comment

ผมเดาว่าปลั๊กไฟเสียบไม่แน่นแล้วมันเกิดสปราค์
            แต่กรณีที่ว่า PSU มันไม่ดีด้วย
            อย่าง Enermax เคยระเบิด(ของญาติ) มันไปแต่ PSU แต่อย่างอื่นไม่เป็นอะไรเลย
            แถมทางศูนย์ที่เอา Enermax ไปเคลมเค้ายังคุยทับอีกว่ากรณีนี้ถ้าระเบิด ตัว PSU ของเค้าจะเสียแค่ตัวเดียว(ของเค้ามีวงจรป้องกันไว้)อย่างอื่นไม่เป็นอะไรรับรองได้.....ซึ่งมันก็ไม่เป็นอะไรจริง ๆ ด้วย

Comment

Originally posted by tor_za View Post
              TT 750 ผมก็เพิ่งระเบิดไปเมื่อไม่กี่วันนี้มาอ่ะครับ หลังจากที่ใช้มาอย่างทรมาณมาสองปีกว่าๆ ทั้งอัด 2900XT CF แล้วก็ 8800Ultra SLI ยังมี 7950GX2 SLI อีก สองปีเปิดแทบไม่ปิดเลย ตลอดเวลาเปิด Prime95 ทิ้งไว้ส่วนมาก ตอนระเบิดนั่งเล่นเกมส์ ใส่ 4870X2 2 ตัว กับ Phenom II X4 @ 3.7 เอง เอิ้กๆๆ ไม่ระเบิดก็ไม่รู้จะว่ายังไง เล่นเปิด Prime 95 ทิ้งไว้เกือบสองวัน แล้วมานั่งเล่นเกมส์ อิอิ เมื่อวานเพิ่งไปซื้อ TT850 มาใหม่

ใช่ Bz ล๊อตตัวที่ไฟติดตลอดทุกช่องป่ะครับ ผมว่าตัว Bz ล๊อตเก่าที่ไฟติดเฉพาะช่องสายที่เสียบผมว่าดีกว่าเยอะ
              กำ ว่าจะสอยอยู่พอดี

Comment

Originally posted by sompoch842 View Post
                ผมเดาว่าปลั๊กไฟเสียบไม่แน่นแล้วมันเกิดสปราค์
                แต่กรณีที่ว่า PSU มันไม่ดีด้วย
                อย่าง Enermax เคยระเบิด(ของญาติ) มันไปแต่ PSU แต่อย่างอื่นไม่เป็นอะไรเลย
                แถมทางศูนย์ที่เอา Enermax ไปเคลมเค้ายังคุยทับอีกว่ากรณีนี้ถ้าระเบิด ตัว PSU ของเค้าจะเสียแค่ตัวเดียว(ของเค้ามีวงจรป้องกันไว้)อย่างอื่นไม่เป็นอะไรรับรองได้.....ซึ่งมันก็ไม่เป็นอะไรจริง ๆ ด้วย
                ...คุณภาพสมราคา(ที่แพงเวอร์)

ซัพพลายยี่ห้อดังๆระเบิดกันเป็นแถว -*- ไอคุกยังไม่มีเหตุการณ์นี้ใช่มะครับ

ขอให้เครมได้ทั้งชุดนะครับ

Comment

ผมไม่ได้ว่าtaganซะทีเดียวครับตลอด2เดือนใช้งานไดีดีครับแต่ในส่วนที่มันไม่ป้องกันอุปกรณ์ส่วนอื่นนี่สิครับราคาขนาดนี้นะ ส่วนเรื่องเสียบปลั๊กเสียบไม่แน่นคงไม่เกิดขึ้นนะครับเพราะผมเชคดูตลอดรอบคอบทุกอย่างแล้วครับปัญหาที่เกิดๆจากpsuแน่นอนเพราะเสียงดังแป๊บๆมีไฟสีฟ้าเป็นประกายออกมาด้วยขอบคุณทุกท่านเลยนะครับที่ช่วยแสดงความคิดเห็น

Comment

เคยระเบิดทีนึง สยองมาก น้ำกระจายเต็มเครื่องเลย โชคดีไม่มีอะไรเสียสักกะอย่าง ^_^

Comment

ประมาณ 1 ใน หมื่น ละมั้งสินค้าชิ้นที่ท่านได้ไป (เหมือนอาเจ้คนนึงที่ทุบรถ ฮอนด้า เพราะโดนบอกกว่าเป็นเหตุที่เกิดขึ้น 1 ใน หมื่น)

Comment

สวดภาวนาหั้ยๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ทำบุญ ถวายสังฆทานบ้างก็ดีนะคับ แล้วแต่ดวงจริงๆ

Comment

ไม่รู้เรื่องเคลมเลย ได้แต่ไว้อาลัย

แด่ฝันและวันที่สูญสลาย
                            Last edited by pause; 27 Feb 2009, 10:42:22.

Comment

PSU12V เฟสเดียว ไม่ถอดสายดูจะคุ้มกว่าครับ

นานๆทีเป็น แต่TZ มีคนบ่นบ่อยเหมือนกัน ไอคิ้วไม่เห็นมาบ่นมั่ง

Comment

เอ่อผมใช้สเป็กคล้ายๆกันเลยอะ แต่ที่เหมือนกันคือ Targen Bz800 จะมีเหตุการเหมือนกันไหมเนี่ย เครื่องที่รักที่สุดในชีวิตเลยด้วย

Comment

Working...
                                X