Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ DVD-RW หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

LG Asus Samsung ใช้มาแล้วทั้ง 3 ยี่ห้อไม่ค่อยประทับใจเลย ส่วนมากแค่ครึ่งปีก็ออกอาการแล้ว ส่วนมากจะเป็นเพราะฝุ่นเข้าไปจับหัวอ่าน แต่ Pioneer ผมใช้มา 3 เดือนฝุ่นยังไม่เข้าไปข้างในเลยแถมเสียงเงียบกว่าด้วย

Pioneer ยังมีของในสต็อกตามร้าน J.I.B. สาขาต่างจังหวัดครับ ถ้าอยากได้ลองโทรไปถามดู ผมอยู่พิษณุโลกไปเดินดูยังเหลือรุ่น DVR-S16FXB 3 กล่องกับ DVR-A16FXB อีก 1 กล่องครับ

Comment

Originally posted by umic2000 View Post
      LG Asus Samsung ใช้มาแล้วทั้ง 3 ยี่ห้อไม่ค่อยประทับใจเลย ส่วนมากแค่ครึ่งปีก็ออกอาการแล้ว ส่วนมากจะเป็นเพราะฝุ่นเข้าไปจับหัวอ่าน แต่ Pioneer ผมใช้มา 3 เดือนฝุ่นยังไม่เข้าไปข้างในเลยแถมเสียงเงียบกว่าด้วย

Pioneer ยังมีของในสต็อกตามร้าน J.I.B. สาขาต่างจังหวัดครับ ถ้าอยากได้ลองโทรไปถามดู ผมอยู่พิษณุโลกไปเดินดูยังเหลือรุ่น DVR-S16FXB 3 กล่องกับ DVR-A16FXB อีก 1 กล่องครับ
      ท่านเปรียบเทียบแบบนี้ผมว่าไม่ถูกนะเรื่องฝุ่นน่ะเพราะถ้าใช้เหมือนๆกันผลที่ออกมามันต้องเหมือนกันสิใช่ม่ะ อย่างเรื่องฝุ่นนี่ถ้าสามยี่ห้อแรกมี ยี่ห้อหลังก้อต้องมี

Comment

pioneer 216bk ครับ ใช้ดี

Comment

Originally posted by momoari View Post
          ท่านเปรียบเทียบแบบนี้ผมว่าไม่ถูกนะเรื่องฝุ่นน่ะเพราะถ้าใช้เหมือนๆกันผลที่ออกมามันต้องเหมือนกันสิใช่ม่ะ อย่างเรื่องฝุ่นนี่ถ้าสามยี่ห้อแรกมี ยี่ห้อหลังก้อต้องมี
          เรื่องไรต์แผ่นมันส่วนใหญ่ไม่ค่อยต่างกันมากหรอกครับ แต่เรื่องอายุการใช้งานของหัวอ่านที่มันพังกันบ่อยๆก็มาจากเรื่องฝุ่นนี่แหละเป็นสาเหตุใหญ่

ผมว่า Pioneer รุ่นใหม่อย่าง S16 กับ A16 แก้ปัญหาตรงนี้ได้ดีและตรงจุดแล้ว เพราะตัวแผ่นปิดถาดเลื่อนมันจะครอบหมดทั้งหน้ากากทำให้ฝุ่นเล็ดลอดเข้าไปได้ยาก แต่ของ 3 ยี่ห้อนั้นจะทำแค่พอดีกับตัวถาดเลื่อนเลยมีช่องว่างตรงขอบให้ฝุ่นหลุดเข้าไปได้ง่ายๆนั่นละครับ

แล้วเรื่องวัสดุที่ใช้ทำกับการเก็บงานผมว่า Pioneer ก็ยังทำดีกว่า 3 ยี่ห้อนั้นแหละครับ
          Last edited by umic2000; 27 Feb 2009, 05:26:41.

Comment

Pioneer
            ดีที่สุดเท่าที่เคยใช้มา

Comment

เอาราคาไดรฟ์ DVD+RW ของ Pioneer มาลงให้ครับ อ้างอิงราคาจาก J.I.B. โทรเช็คแล้วตอนนี้มีของลงทุกสาขาครับ

PIONEER 20X [116BK] (IDE) = 950 บาท
              PIONEER 20X [216BK] (SATA) = 990 บาท
              PIONEER 20X [A16FXB] (IDE) = 980 บาท
              PIONEER 18X [A12FXB1] (IDE) = 740 บาท
              PIONEER 20X [S16FXB] (SATA) = 790 บาท
              Last edited by umic2000; 27 Feb 2009, 05:25:41.

Comment

ไปซื้อ ของ LG มาแล้วครับเพราะ Pioneer หาไม่ได้ครับ

Comment

เจ็บปวดสุดๆครับ
                  ตอนไปยังไม่มี Pioneer ทีนะครับพอกลับมาซื้อมันก็ดันมีสะงั้นโหจะเอาลิสออกไปทำไมบอกว่าเดวของมาก็จบเราก็ไม่รู้นึกว่ามันจะไม่ออกแล้วเหอจะบ้าตาย(ผิดที่ไม่ถามด้วยแหละแต่ตอนนี้รู้สึกซื้อมาใช้ไม่ได้เรื่องน่าจะมีปัญหา write แผ่นเสียไป 3 แผ่นแล้ว)เดวจะโทรไปถามว่าเปลี่ยนรุ่นอื่นได้ไหมเหอๆพี่เขาใจดีอิอิ

Comment

Originally posted by 159753 View Post
                    เจ็บปวดสุดๆครับ
                    ตอนไปยังไม่มี Pioneer ทีนะครับพอกลับมาซื้อมันก็ดันมีสะงั้นโหจะเอาลิสออกไปทำไมบอกว่าเดวของมาก็จบเราก็ไม่รู้นึกว่ามันจะไม่ออกแล้วเหอจะบ้าตาย(ผิดที่ไม่ถามด้วยแหละแต่ตอนนี้รู้สึกซื้อมาใช้ไม่ได้เรื่องน่าจะมีปัญหา write แผ่นเสียไป 3 แผ่นแล้ว)เดวจะโทรไปถามว่าเปลี่ยนรุ่นอื่นได้ไหมเหอๆพี่เขาใจดีอิอิ
                    ถ้ามีปัญหาให้รีบไปเอาใบเสร็จไปขอเปลี่ยนสินค้าภายใน 7 วันนับจากวันที่ซื้อเลยครับ แต่ว่าไม่มีสิทธิ์ไปขอเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นนะครับ

Comment

pioneer 216BK อีกเสียงครับเพราะว่าใช้อยู่ อ่านแผ่น ไรท์หนัง เร็วมากๆ
                      ไรท์แผ่น ohayo มาเกือบ 10 กระปุก ไม่มีปัญหาให้เห็นเลยครับ

Comment

Working...
                      X