Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR2 VS DDR3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้า DDR3 4GB / DDR2 8GB สำหรับงาน 3D

ท่านอาจจะเจอ "แรงไม่พอใช้ หรือช้ากว่าแต่พอเพียง"

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      มาดูความเห็นครับ
      นายดู Prison Break จบ ภาค 4 ยังครับ ผมดูได้แค่ แผ่น 16 เอง แผ่น 17 หา ดูยากมากเลย

Comment

ผมว่าตอนนี้คนที่กำลังซื้อคอมใหม่ ๆ
        อาจจะต้องมอง DDR3 เเล้วละครับ

Comment

Originally posted by iamangels View Post
          นายดู Prison Break จบ ภาค 4 ยังครับ ผมดูได้แค่ แผ่น 16 เอง แผ่น 17 หา ดูยากมากเลย
          Prison Break ภาค 4 ตอนที่เหลือ อเมริกาเค้าฉายเดือน เมษา ครับ

เพราะฉะนั้นต้องหาดูยากแน่นอน เพราะต้นฉบับมันยังไม่ออกมาเลยนินา

Comment

คิดว่าปีนี้ DDR3 น่าจะลดราคาลง แต่คิดว่าไม่น่าจะมากถึงขนาดทำให้เราหันไปใช้ DDR3 เท่าไหร่

ถ้าเป็นผม เอา DDR2 8 GB ครับ
            แล้วลง XP หรือ Vista 64 bit เลย แล้วปิด Virtual Memory ไปเลย แหล่ม(แต่เกมส์บางเกมส์อาจลงไม่ได้นะ )

Comment

บอร์ดที่คุณจะใช้ ถ้ามันเลือกได้ ไม่เกี่ยงว่า DDR2 หรือ DDR3 แล้วไม่เน้น OC

ถ้าเป็นอย่างนี้ ผมเลือก DDR2 ครับ เสียเงินน้อยกว่า เงินเหลือไปลงอุปกรณ์อื่นๆก็ดี

Comment

Working...
              X