Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD Seagate Bricked ไปแล้ว Detect ไม่เจอ ยังสามารถอัพ Firmware ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมโดนล็อคไปแล้ว แต่ลองอัพดู มันเห็นใน โปรแกรมอัพอ่ะครับ แต่อัพแล้ว error ครับ แล้วก็จะเจอแต่กับ

ช่อง sata ที่เสียบตอนมันหายครับ ไปเสียบช่องอื่นก็เข้าโปรแกรมอัพไม่ได้ ต้องช่องที่มันหายอย่างเดียวครับ

เคยเอาไปเปลี่ยน บอร์ดhDD มาแล้วครับ ไม่เห็นเหมือนเดิม

ตอนนี้ก็รอว่า ทาง sg จะออก firmware ตัวใหม่ออกมาหรือป่าวครับ เพราะที่อ่านจากกระทู้เก่า เขาบอกว่า

firmware ของตัวนี้ยังมีปัญหาอยู่(หรือป่าว ไม่แน่ใจ )

แต่ถ้ามันเห็นในโปรแกรมอัพ firmware ก็น่าจะพอมีหวังใช่ัมั้ยครับ

จะเอาไปกู้ข้อมูลก็แพงมาก 500 g อยู่ที่ 1-2 หมื่นบาท ได้ข้อมูลกลับมา 100 % ครับสำหรับอาการนี้

แต่ใครมีที่อื่นแนะนำบ้างมั้ยครับ

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ

Comment

ลองเปลี่ยนบอร์ด HDD แล้ว เจอ HDD ครับ แต่ HDD Read ERROR ครับ แถมเสียง HDD ดัง เหมือนมันวิ่งรอบหมุนไม่พอ (บอร์ดที่เปลี่ยนอัพ Firmware แล้ว) ส่งเคลมดีกว่าครับ

Comment

ไม่มีหวังแล้วใช่มั้ยครับ T_T

Comment

นั้นต้องรีบ อัพ fireware ซะ

ระวัง

ชมพูหายหมดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ลองเข้าไปอ่านใน seagate community ดูครับ
            รู้สึกผมจะเคยอ่านเจอ ที่ bricked แต่ up firmware แล้วใช้ได้

ลอง search ชื่อรุ่น hdd ของคุณดูครับ

ปล. รอ firmware cc1f อยู่เซ็งเป็ด

Comment

Working...
            X