Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านไหนที่ประทับในZEER กันมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้านไหนที่ประทับในZEER กันมั่งครับ

คือว่าผมกำลังจะไปซื้อคอมใหม่อ่ะครับ กะกว่าจะไปซื้อที่JIB เหนมานถูก
    แต่มาอ่านที่ในกระทุ้มีคนบอกว่าเขากั๊กแรม
    และก็ขายเครื่องประกอบไม่ตรงและไม่ให้ไดรเวอร์ (อันนี้ผมโดนมากับตัวตอนไปซื้อคอมให้ญาติ) คือผมก็หาไดรเวอร์ของการ์ดจอ ในกล่องเมนบอร์ดที่ร้านใส่ของรวม ๆ มาให้ ตั้งนานก็มีแต่ของบอร์ดตอนแรกผมก็นึกว่าการ์ดรุ่นนี้คงไม่มีไดร์เวอร์มั๊ง(ดัวยความโง่) คราวนี้เลยอยากเปลี่ยนร้านอ่ะครับใครประทับใจร้านไหนก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ รา้นไหนหลอก ๆ ก็คอมเม้นมาน่อยนนะคร๊าบ

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน จาได้ไม่โดนโกง ครับ เรือกเองทีละชิ้น แล้วก็ประกอบเองครับ ชัว ว่าได้ของดี ถูกใจคนซื้อ

Comment

ผมชอบร้าน computer ok

Comment

ประกอบในร้านเดียวกันหมดก็ง่ายดีนะคับ
        เวลาเสียก็ยกไปให้ร้านเทสว่าอะไรเสีย
        ไม่ต้องมานั่งหาเอง เพราะส่วนใหญ่ก้อมีคอมกันเครื่องเดียว
        มะเคยไป Zeer อะคับไกล

Comment

IT FEVER ซื้อคอมกะที่นี่มา 3 เครื่องและ

สำหรับผมพนักงานลดแหลกเลย หุหุ

Comment

ไป zeer รู้สึกว่า computer ok น่าจะถูกสุดนะครับ (อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะไม่ได้เดินทั่ว แต่ดูๆแล้ว computer okครับ)
            แต่ถ้าต้องการอุปกรณ์บางอย่างที่แปลก (หลากหลาย) hardware house รู้สึกจะมีเยอะกว่า (แต่แพงกว่าด้วย)

เรื่องพวกเคลมนี้ไม่รู้ครับว่าร้านไหนช้า / เร็ว

พวกเรื่อง ให้ของไม่ครบผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าโดยตั้งใจเปล่า (ไม่ได้มาแก้ตัวให้ร้านไหนนะ)
            ถ้าตอนก่อนไปซื้อก็ลอง list รายการที่ต้องตรวจสอบดูก่อนก็ดีครับ เช่น แผ่นไดรเวอร์ทั้งหมดที่แผ่น อะไรยังงี้

ผมเคยเหมือนกันครับ ซื้อ vga แล้วพอดีวันนั้นลืมแกะกล่องดู ปรากฎว่าข้างในไม่มี vga ครับ พอติดต่อไปที่ร้าน สรุปว่าเขาลืมเอาให้ครับ เลยโชคดีไป รุ่งขึ้นเลยกลับไปเอาที่ร้าน

อีกนิดครับ ดูประกันด้วยนะครับว่าของที่ไหน
            Last edited by oygnon; 11 Mar 2007, 01:38:45.

Comment

Originally posted by oygnon View Post
              ไป zeer รู้สึกว่า computer ok น่าจะถูกสุดนะครับ (อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะไม่ได้เดินทั่ว แต่ดูๆแล้ว computer okครับ)
              แต่ถ้าต้องการอุปกรณ์บางอย่างที่แปลก (หลากหลาย) hardware house รู้สึกจะมีเยอะกว่า (แต่แพงกว่าด้วย)

เรื่องพวกเคลมนี้ไม่รู้ครับว่าร้านไหนช้า / เร็ว

พวกเรื่อง ให้ของไม่ครบผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าโดยตั้งใจเปล่า (ไม่ได้มาแก้ตัวให้ร้านไหนนะ)
              ถ้าตอนก่อนไปซื้อก็ลอง list รายการที่ต้องตรวจสอบดูก่อนก็ดีครับ เช่น แผ่นไดรเวอร์ทั้งหมดที่แผ่น อะไรยังงี้

ผมเคยเหมือนกันครับ ซื้อ vga แล้วพอดีวันนั้นลืมแกะกล่องดู ปรากฎว่าข้างในไม่มี vga ครับ พอติดต่อไปที่ร้าน สรุปว่าเขาลืมเอาให้ครับ เลยโชคดีไป รุ่งขึ้นเลยกลับไปเอาที่ร้าน

อีกนิดครับ ดูประกันด้วยนะครับว่าของที่ไหน

Computer OK เท่าที่ผมเดิน Zeer อาทิตย์ละ 4 วัน โดยเฉลี่ย ผมว่าแพงนะ แพงกว่าหลายร้านที่ผมเทียบด้วย

ผมว่าลองเดินแถว Pc outlet แถบนั้นดูดิเด๋ยวตาสว่าง

Comment

อ่อครับ งั้นเด่วลองเดินดูให้หมด ส่วนมากพอดีว่างไปก็ตอนมันจะปิดร้านกันแล้ว อิอิ

Comment

computer ok มันก็ advice แหล่ะ เลือกดีๆหน่อยล่ะกัน บางอย่างซื้อได้บางอย่างไม่น่าซื้อเทียบกับความเสี่ยง ดูหลายๆร้านล่ะกัน

Comment

ที่ Zeer ผมชอบอยู่ร้านแต่ไม่ร้านคอมอะครับ

เป็นร้านลำโพงอะ ที่ ขาย orbit อะครับ ร้านน้องฟิวส์

Comment

ซื้อมาประกอบเองเลยคร้าบ

ส่วนมากผมซื้อแต่ JIB อ่ะ ต้องเช็คของให้ดีก่อน

พนักงานบางคนไม่รู้เรื่องเลย ว่าอะไรเป็นอะไร เฮ่อ

จริงๆจะโทษ JIB ก็ไม่ได้ มันเป็น เฟรนชายส์ บริษัทอื่นเค้าซื้อมาเปิดในนาม JIB อีกที

แต่ผมเห็นว่าราคา JIB โดยส่วนมาก มันจะถูกกว่าร้านอื่นอ่ะ

ส่วน computer ok ถูกจริง แต่มัน advice ขอผ่านแล้วกัน

สรุปนะครับ เดินซื้อแล้วประกอบเองดีกว่า

Comment

ผมว่าควรจะมี spec ไว้ในหัวแล้วอ่ะครับ ไม่ควรจะให้เค้าจัดให้อะ เท่าที่สังเกตุที่เค้าจัดให้เค้าจะจัดของที่ขายยากๆ ให้เรา

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
                          ซื้อมาประกอบเองเลยคร้าบ

ส่วนมากผมซื้อแต่ JIB อ่ะ ต้องเช็คของให้ดีก่อน

พนักงานบางคนไม่รู้เรื่องเลย ว่าอะไรเป็นอะไร เฮ่อ

จริงๆจะโทษ JIB ก็ไม่ได้ มันเป็น เฟรนชายส์ บริษัทอื่นเค้าซื้อมาเปิดในนาม JIB อีกที

แต่ผมเห็นว่าราคา JIB โดยส่วนมาก มันจะถูกกว่าร้านอื่นอ่ะ

ส่วน computer ok ถูกจริง แต่มัน advice ขอผ่านแล้วกัน

สรุปนะครับ เดินซื้อแล้วประกอบเองดีกว่า
                          advice ไม่ดีเหรอครับ รอบหน้าจะได้ไปร้านอื่น ช่วยบอกทีนะครับว่า advice เป็นยังไงบ้าง

Comment

ขอบคุณคร๊าบ ว่าแต่ Advice นี่มันเปนไงหรือครับมันขายของไม่ดีหรือครับ

Comment

Originally posted by yoshiki2006 View Post
                              Computer OK เท่าที่ผมเดิน Zeer อาทิตย์ละ 4 วัน โดยเฉลี่ย ผมว่าแพงนะ แพงกว่าหลายร้านที่ผมเทียบด้วย

ผมว่าลองเดินแถว Pc outlet แถบนั้นดูดิเด๋ยวตาสว่าง
                              Pc outlet เหมือนกันครับ

Comment

Working...
                              X