Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกัน synnex

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกัน synnex

สอบถามหน่อยครับ

วันนี้ไปเคลม m/b ที่ ร้าน TK

เ้ค้าบอก ว่า ต้องไปแคลมที่ศุนย์ Synnex

พอไปเคลม เค้าบอกว่า ต้องใช้เวลา อย่างน้อย 7 วันในการเคลม m/b ตัวใหม่

อันนี้เป็นจริงหรือเปล่าครับ ???
    ไม่ใช่ว่า ไปเคลม แล้ว รับตัวใหม่ได้เลย ก็เลย งง ๆ ว่าเป็นยังไง เพราะที่ ผมเคยอ่านผ่าน ๆมา
    เ้ค้าก็บอกกันว่า ไปเคลมแล้ว รอแปปนึงก็ได้ตัวใหม่เลย ก็เลยอยากสอบถาม ผู้รู้ ด้วยครับ ขอบคุนครับ

จริงครับ เขาเอาไปเช็คก่อนครับ เผื่อมันซ่อมได้ ถ้าซ่อมไม่ได้ก็ให้ตัวใหม่

ที่ให้ตัวใหม่เลยน่าจะเป็น hdd กรณีมี่มีของเลย ถ้าไม่มีก็รอเหมือนกัน

หรือซื้อของมาไม่เกิน 7 วันแต่นั่นต้องเปลี่ยนที่ร้านที่ซื้อมา

Comment

ผมเคยไปเคลม m/b ที่ศูนย์ Synnex ที่ฟอร์จูน มาไม่นานเองครับ ได้รับประสพการณ์ที่ไม่ประทับใจเลยครับ ผมได้รับ m/b มาแล้ว ใช้เวลา 7 วันครับ และได้ m/b ใช้แล้วครับ มีรอยถลอกด้วย พนักงานหน้าตา พูดจา ไม่รับแขกครับ
      ผมเคลม m/b มา 2 ครั้งแล้วครับ ครั้งแรกก็ได้ของเก่าครับ มีรอยถลอก แถมยังเปิดไม่ติดอีกด้วย ไปเคลมครั้งที่สอง
      ก็ได้ m/b ที่ไม่สมบูรณ์มาอีกครับ sensor บอกอุณหภูมิ และ ความเร็วรอบพัดลม มันเพี้ยนครับ เซ็งครับ ไม่ไปเคลมแล้วครับ รอซื้อของใหม่ครับ แต่จะไม่เลือกอุปกรณ์ที่รับประกันโดย synnex อีกต่อไป ตลอดชาติ

Comment

ถ้าซื้อมาภายใน 7 วัน ส่วนมากไปขอเปลี่ยนที่ร้านที่ซื้อมาได้ครับ

แต่ถ้าส่งเครมที่ Synnex ที่พันทิพย์ อาจจะต้องรอ ประมาณ 1 สัปดาห์ ถ้าของรุ่นพิเศษหรือของไม่มีจริงๆก็ต้องรอกันไป ผมเคยเจอ รอเป็นเดือนก็มี

ถ้าอยากให้เร็วจริงๆไปเครมที่ Synnex สำนักงานใหญ่ครับ ถ้ามีของก็รอรับได้เลย
        sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

โห้ยยย รอเป็นเดือนจริง ๆเหรอครับเนี๊ย?

แล้วอย่างงี้ทำยังไง ล่ะครับ คอมก็ต้องใช้ทำงาน T_T

เส้าใจ เลย

แล้ว ตามที่เคยอ่านผ่าน ๆ ตา มา เค้าบอกให้ หยิบตัวใหม่ให้เลย

สรุปนิ ข่าว ลวง หรือเปล่าอ่าครับ ?

ตอนนี้ เครียดมากเลยอ่าครับ

พอดีซื้อคอมมาไม่ถึงเดือนเลยด้วยซ้ำ

ยังไม่ทันได้ทำอะไรเลยด้วยซ้ำ T_T

แต่ ขอบคุณทุกท่านมาก ๆครับ
          ขอบคุณมากครับ
          Last edited by MaSSaKu; 19 Feb 2009, 22:57:40.

Comment

Working...
          X