Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาอย่างไงดี XBOX 360 กับPS3? ช่วยตัดสินใจหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าตัวเองจะซื้อ xbox360 ก้อยากเล่นอยู่ไม่กี่เกมหนึ่งในนั้นคือ DOA วอลเล่ย์2อิอิ

Comment

1. ผมมีสองเครื่องครับ

2. xbox เพิ่งออกบอร์ดใหม่ชื่อ Jasper น่าจะดีขึ้นครับ

3. xbox ค่าแปลงเครื่อง 100 บาทครับ

4. file HD ที่ xbox เล่นได้ น่าจะเป็น wmv กับ avi นะครับ เกิน 4G ได้ครับแต่ต้องโมนิดหน่อย

4.1 ลองถามๆ ช่างใน dvdgameonline ดูครับ

5 สนุกกว่าเยอะครับ แต่ไม่ค่อยมีเกมแนว ragnarok นะ จะเป็นพวก Gear of war ครับ

Comment

xbox Jasper(hdd แยกแล้วนิตัวเครื่องถูกลง) ก็กลัวแดง (ต่อให้ไปเล่นในห้องดับจิตรก็แดง)
        ps3 แผ่นก็แพง

สรุป ผมเอา wii มาเล่นกับสาวๆๆดีกาก

Comment

Originally posted by Hector View Post
          เป็นผมเลือก PS3 เพราะอยากเล่น MSG4 กับ LittleBigPlanet
          เหตุผลเดียวกับผมเลย อยากได้ PS3 เพราะอยากเล่น Metal Gear Solid 4

Comment

เล่น HD ซื้อ PS3 ดีกว่า

่jasper ใช่ว่าจะไม่แดง

Comment

XBOX เล่นก๊อปได้ แต่มีโอกาสแดงได้
              PS3 ไม่ค่อยมีปัญหา แต่เกมแพง
              ระบบ online ด้าน XBOX น่าจะดีกว่า
              หลายๆ เกมของ XBOX ลง PC ด้วย

เลือกเกมที่อยากเล่นแล้วเลือกเครื่อง
              ส่วนตัวเลือก PS3 เพราะอยากเล่นเกมที่ลง PS3
              แล้วใช้จอย XBOX เล่นเกมบน PC

สรุป ก็แล้วแต่ชอบเลย แต่ละคนก็ชอบต่างกัน

Comment

เป็นกระทู้หนึ่งในหลายๆกระทู้ ที่ไม่มีแฟนบอยมาบลั๊ฟกัน ผมชอบขอรับ

คำถามนะครับ
                1. 360 ก่อนแล้วค่อย PS3 ขอรับ ผมไม่ใช่แฟนบอย
                2. ยังมีขอรับ คิดว่ามันคงจะน้อยลงแล้ว
                3. ถ้าจะเล่นแผ่นผี 360 ต้องแปลงขอรับ PS3 แท้เท่านั้น
                4. ผมว่าดูทาง PC ดีกว่านะ ตอนนี้ 1080p เป็น mkv X264 DTS หมดละ การ์ดจอตัว2-3พัน + cor2duo ก็เวิร์คละ
                4.1 ตอบแล้วขอรับ
                5. ซื้อเครื่องแปลงก็เหมือนแบนตัวเองอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นอย่ากลัวขอรับ online มันไปเลย

Comment

XBOX360 คับ เพราะถึงจะแดงก็รับประกันตั้ง 3 ปี เสียก็ส่งไปที่ซื้อมาอะคับ ค่าส่งเครม 1500บาท

ถ้าเล่นแท้นะ แล้วก็ออนไลก็เสียตังแต่มันก็ลื่นปรืดๆ

ส่วน PS3 รับประกันปีเดียว เน็ตไทยต้องดีถึงจาไม่ค่อยกระตุกเวลาออน แต่ถ้าออนไทยด้วยกันก็ปรืดๆ

ปล.อีกข้อนึงถ้าชอบ FPS เลือก PS3 ถ้าชอบ RPG เลือก XBOX360

ปล.เล่นแผ่นแท้ เครื่องไม่แปลงดีสุดคับเวลาเสียจะได้ไม่ต้องมานั่งเซ็ง โอ้ยเครื่องตูแดง(จาLotไหนๆมันก็แดง)

ก่อนจาซื้อแผ่นก็ลองโหลด Demo มาลองเล่นๆดูก่อนเกมส์ไหนชอบก็ซื้อเกมส์ไหนไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อคับ คนผลิตเกมส์เค้าจะได้มีกำลังใจ ^_^

Comment

ตอนผมไปซื้อ ps3 ผมถามพี่คนขายว่า ส่วนใหญ่คนซื้ออะไรมากก่ากันหรอครับ

เขาบอก xbox360คับ

ผมถาม แล้วมีซ่อมไฟแดงกันเยอะมั้ย

เขาบอก มีประจำครับ แล้วคนที่เอาซ่อมส่วนใหญ่จะด่าผู้ผลิต 360 ประมาณว่า แม้งทำออกมาทำไมวะไม่ทนเลย เล่นไม่ทะไรพังละ(แล้ว************ซื้อทำไม - -*)

ผมถาม แล้วถ้าซ่อมไม่ได้ละ(ไม่หายขาด) เขาทำไงกันหรอครับ

เขาบอก ส่วนใหญ่จะขายซากแล้วซื้อ PLAY3 แล้วไม่มีปัญหาอะไรเลย...(ยกเว้นแผ่นแพง ไม่มีเงินซื้อแผ่น)

ปล. Jasper แดงแล้วนะครับ ไม่ใช่ไม่แดง อิอิ
                    ปล.ใจจริงก็อยากได้ xbox360 อยู่ครับ แต่ไม่ทนเอาเลย เลยps3ดีก่า เหลือบไปมองตัวเครื่องแล้วเหนือกว่าเห็นๆ และก็เพื่อ MGS4
                    ปล.ถ้าจะเอา ps3 อย่าลืมหา lcd tv งามๆ 1 เครื่องด้วยนะครับ 5555555
                    Last edited by BaKerStreet; 19 Feb 2009, 17:53:50.

Comment

ใครจะซื้อ XBOX 360 คิดให้ดีก่อนนะครับ ต่อให้ jasper ตัวแปลง หรือไม่แปลงเล่นแผ่นก็อป ไฟแดงกันแล้วครับ
                      ที่เมืองไทยก็มีส่งเคลมที่ฮ่องกง ใช้เวลา 1 เดือน ได้ของใหม่ เล่นไป สองอาทิตย์ แดงอีกแล้วครับท่าน คือว่า
                      ถ้าใครจะซื้อมาเล่น ก็ต้องทำใจล่วงหน้าด้วยละกันนะครับ เหมือนเอาเงินหมื่นไปโยนทิ้งครับ ถ้ารวยก็ไม่ต้องคิดมากซื้อทีเดียวสองเครื่องเลยครับ เผื่อนเสีย อิอิ

Comment

เลือก PS 3 ไปเลยน้อง เกมส์สนุก แผ่นแพงดี
                        ปัญหาไม่เยอะ ไม่ต้องกลัวไฟแดง

แต่สำหรับพี่ขอบายเพราะชอบ PC มากกว่า หุหุ

Comment

ง่ายครับ ถ้าเล่นแท้ ยังไงก็ PS3 แน่นอน ส่วนเรื่อง online xBox360 บางคนไม่เข้าใจนะครับ ถ้าเดรา online ไปแล้ว1ครั้ง ยังไงก็โดนแล้วครับ แต่จะโดนเมื่อไหร่นั้น ขึ้นอยู่กับทางเขาครับ ผมโดนไปแล้วปีก่อน1เครื่อง ผมออน แค่2ครั้ง แล้วมะได้ออนอีกเลย อยู่ดีๆ โดนไปเอง

ผมมี2เครื่องเลยเล่นๆ Xbox เวลาว่างๆครับ เกมส์มันถูกเหมือนเล่นขำๆไปวันๆ แต่ PS3 จะซื้อเกมส์นึงต้องเลือกดีๆ แต่เกมส์นึงหนุกจริงเล่นยาวครับ ไฟแดง Jasper มีโดนไปแล้วครับ ร้านNadz

เล่นแผ่นแท้ ไม่อยากยุ่ง PS3 ครับ

เล่นแผ่นปลอมจะโดนแบนมะไหร่มะรู้แต่ได้แผนถูก (แต่ท่านอาจจะได้เครื่องใหม่ด้วย เพราะโดนแบน)

Comment

ใช่เลยซื้อ play3 อย่าลืมซื้อ lcd tv ด้วยนะครับ

Comment

ถ้าเล่นแผ่นแท้ จะไม่มีปัญหาว่าเครื่องไหนดี แต่จะมีปัญหาว่า "จะรอมือ 2 ดีมั้ยวะ อยากเล่นใจจะขาดแล้ว แต่แผ่นแพงอิ๊บ" เก็บไปซักพัก แผ่นแท้เต็มบ้าน นับราคารวมกันซื้อ xbox360 มาให้แดงเล่นได้ 3 เครื่อง...

สรุปว่าคุ้มมั้ยวะเนี่ย

Comment

ถ้าตัดปัญหาทุกอย่างออกให้หมด ผมเลือก PS3 ครับ

Comment

Working...
                                X