Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD T2200HD เปลี่นน Resolution แล้วมันไม่เต็มจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขุดขึ้นมา

ลองแล้ว nvidia ใช้แล้ว จะได้เต็มจอทุกสเกล และทุก ratio
    แต่พอใช้ ati จะมีขอบดำใน ratio หรือสเกลที่ต่ำกว่า 1920*1080
    ทั้งเกมส์และหน้า desktop

สรุปเป็นที่ driver ของ ati เอง

Comment

ผมใช้ตัว BENQ G2220 HD + ATI 3870 ไม่เจออาการอย่างที่ว่าเลยครับ

ก่อนที่จะซื้อไปยืนชั่งใจอยู่ตั้งนาน ทดลองเทียบสีกับยี่ห้ออื่นแล้วผมว่าสีก็โอเคแล้วในสายตาผมนะ ถึงแม้ว่าสีจะซีดไปกว่ายี่ห้ออื่นไปนิดนึงก็เถอะแต่ดีกว่าสีจิ๊ด แต่เพี้ยน (ในโหมด sRGB)

ซื้อแล้วกลับไปต่อที่บ้านแทน CRT17" ตัวเก่าใช้สาย DVI ภาพขึ้นมาตกใจแทบแย่ ภาพใหญ่เต็มจอเลย ไม่มีขอบดำ ตัวหนังสือใหญ่เกิน(1280x1024) ปรับใหม่เป็น 1920x1080 อลังแบบสะใจมาก

ทดลองปรับขนาดอื่นๆดูแล้ว ก็ไม่มีขอบดำนะครับ เพียงแค่ภาพ+ตัวหนังสือมันไม่ชัด เท่ากับที่ปรับ 1920x1080 เท่านั้นเองครับเล่นเกมก็ปรับมัน 1920x1080 เลยหน่วงนิดๆ สงสัย CPU จะไม่ไหว

**สเป็คตัวนี้เหมือนกับ T2200HD เลยครับ แตกกันที่ปุ่มกดเมนูครับตัว G2220 จะทำได้สวยกว่าเท่านั้นเอง

Comment

ผมไม่เป็นครับแต่ปุ่มauto adjustมันใช้ไม่ได้ครับ ผมใช้วินโดว7ด้วยครับภาพก็เต็มจอดีครับ
        สเปคผมก็ตามลายเซ็นเลยครับ

Comment

ขอถามการปรับสีของจอหน่อย ถ้าเราจ้องจอนานๆ แล้วเกิดการปวดตา ต้องปรับตัวไหนลง Brightness หรือ Contrast เพราะตอนนี้ปรับไว้ที่ 50 กับ 55 จ้องแล้วปวดตา

Comment

ของผมใช้ benq t2200hd + geforce 9500 gt

โลโก้ไบออส + หลอดวินโดว์ ไม่เต็มจอ

เข้าวินโดว์ + เข้าเกม เต็มจอตลอด

ลองเปลื่ยนใช้สาย d sub เต็มตลอดงานตั้งแต่เปิดเครื่อง

Comment

เสียบ DVI ปุ่มออโต้้มันก็ใช้ไม่ได้อยู่แล้วนี่ครับ
              ต้องเสียบ D-SUB ปุ่มออโต้ถึงจะกดใช้ได้ครับ

ลงไว้ให้สำหรับท่านที่ไม่รู้นะครับ

Comment

ของผม จอP2270 ปรับต่ำกว่า 1920X1080 ไม่เต็มจอ แต่ถ้าปรับเป็น 1280x720 จะเต็มจอแต่ตัวหนังสือจะใหญ่
                มาก แต่ขนาด 1600x900 ไม่มีให้ปรับ จะต้องแก้อย่างไรครับ ใช้ HD4200

Comment

ขุดมาไกลเลยนะเนี่ย

จะมาบอกว่า ตอนนี้ใช้ได้เต็มจอแล้วคับไม่ว่าจะ res ไหน คิดว่าเป็นที่ driver มันปรับปรุงแล้ว

Comment

Working...
                  X