Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอม แล้วไฟกระพริบ แปลกมากคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ได้เรื่องไม่ครับ รอฟังอยู่

Comment

Psu อีกคน ลองหามาลองเปลียนดูครับ

Comment

เป็นที่จอครับฟันธง/อาการเหมือนของผม
        เปลี่ยนจอแล้วหายครับ

Comment

การ์ดจอ ลองเอาไปเสียบกับเครื่องอื่น
          ลองเอาเครื่องอื่นมาเปิดกับจอเรา (จะ PC หรือ notebook ก็ได้)

Comment

ทำจากง่ายไปยากนะ
            1. เปลี่ยนจอคอม เทสดู
            2. เปลี่ยนการ์ดจอ ถอดกลับไปใช้ออนบอร์ดลองเทสดู
            3. เปลี่ยน PSU เคยเจออาการคล้าย ๆ กัน มันจ่ายไฟไม่พอจะบูต มีไฟเข้า แต่บูตไม่ขึ้น

Comment

เคยเป็นครับ เท่าที่เคยเจอกับตัวเองก็
              1.ถ่านไบออสหมด
              2.ใส่ hdd 2 ตัวแล้วมันก็เป็นอาการเดียวกันเลย
              3.การ์ดจอลาโลก

แก้ปัญหา
              1.เปลี่ยนถ่าน
              2.ผมรื้อทุกอย่างออก(กระจายเลย)แล้วใส่ใหม่ ก็เปิดติด ปล.ไม่รู้มันเป็นอะไรเหมือนกัน 555+
              3.ลองไปหาตัวอื่นมาลองดูครับ

อิอิ ขอให้ซ่อมได้นะครับ

Comment

Working...
              X