Announcement

Collapse
No announcement yet.

รางปลั๊กไฟ ยี่ห้อไหนใช้ดีๆมั่งคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมชอบของbvelkinกับโฮมโปร
    ของโฮมโปรเนื้องงานดูแน่หนาดีไม่ก๊องแก๊ง ราคาประมาณร้อยนึง

Comment

ใช้ของ belkin ครับดูดีและรองรับปลั้กหลายรูปแบบ แถมยังมีประกันถ้าเกิดอะไรกับอุปกรณ์ที่เราต่อผ่านมันด้วย ไม่ใช่แค่ปะรกันตัวมันอย่างเดียว ผมถึงชอบราคาไม่แพงโอเวอร์มาก

เคยมีประสบการณ์ Toshino ไม่ดีเอาซะเลย

Comment

OSC Power ครับ เป็นของคนไทย มีตรามอก สายไฟได้มาตรฐาน ราคาไม่แพง สายยาว5เมตร ผมซื้อมาจาก
        IT CITYชั้น5พันทิพย์ครับ แจ่ม

Comment

ลองดูยี่ห้อนี้มัยครับแต่อาจหาซื้อยากหน่อย http://www.zircon.co.th/dplug.php

Comment

เอาแบบบ้านๆๆก็ได้ แล้วต่อผ่าน UPS แต่ผมใช้ Toshino เขียวๆๆๆ

Comment

ไปซื้อมาละค่ะ BELKIN ตัวต่อ 4 ปลั๊ก เกือบ 500 แน่ะ งานดี เสียบละแน่นดี
              ส่วน Toshino 300 กว่าบาท
              Syndome เกือบ 600 (ของไทยแพงจัง)

Comment

Toshino เคยมีประสบการณ์ไม่ดีละ มันมีหลายรุ่นเกิน ดูยาก
                Belkin ดีกว่า ทำในอเมริกา แนะนำตัวนี้หาซื้อง่าย
                ตอนนี้ใช้Hagoครับ

Comment

Toshino

ไอ้นี่แหละ ไม่ชอบเล๊ย วันนั้นนอนอยู่ดีๆ ได้ยินเสียงไฟช๊อต ตกใจรีบตื่นมาดู เห็นไฟที่ปลั๊กรางช๊อตกัน เหมือนกำลังจะติดไฟ เสียงน่ากลัวมากกกกกก ผมรีบดึงปลั๊กออกอย่างเร็ว ดีนะที่ผมอยู่บ้าน นึกดูหากเกิดเหตุการนี้แล้วไม่มีคนอยู่บ้าน เหอๆ ไฟไหม้บ้าน เสียวสันหลังมากๆ

Comment

โตชิโน่เพื่อนผมเคยช๊อตมาแล้วครับ อาจจะเผอิญเจอตัวไม่ดีเข้า

พอเปลี่ยนมาใช้เบลคินเวลาอยู่เงียบๆจะได้ยินเสียงรบกวนบ้าง ไม่รู้ทำไม?

Comment

Toshino ของน้องผมกำลังช็อตจนติดไฟแล้วเลยละ โชคดีเห็นก่อน ส่วนของผมมันทำห้องผมตัดไฟหลายรอบกว่าจะเจอว่าเป็นที่มัน

Comment

ของผม ใช้ของอะไร ก็ได้ แต่ขอ ให้มันมี ฟิวส์ที่มันตัดเมื่อไฟเกินได้ก็พอ

Comment

Originally posted by shady View Post
                          Toshino

ไอ้นี่แหละ ไม่ชอบเล๊ย วันนั้นนอนอยู่ดีๆ ได้ยินเสียงไฟช๊อต ตกใจรีบตื่นมาดู เห็นไฟที่ปลั๊กรางช๊อตกัน เหมือนกำลังจะติดไฟ เสียงน่ากลัวมากกกกกก ผมรีบดึงปลั๊กออกอย่างเร็ว ดีนะที่ผมอยู่บ้าน นึกดูหากเกิดเหตุการนี้แล้วไม่มีคนอยู่บ้าน เหอๆ ไฟไหม้บ้าน เสียวสันหลังมากๆ

ใช้ตัวแบบไหนอยู่อ่ะครับ

ถ้าแบบผมแล้วยังเป็นนี่จะรีบเปลี่ยนเลย (เป็นตัวที่คิดว่าดีที่สุดในร้านแล้วนะนั้น)

ของผมมีปัญหากับหน้าสัมผัสกับตัวล๊อคครับ ถ้าปิดๆเปิดๆบ่อยๆ แล้วนิสัยผมคือชอบพอคอมดับปุ๊บก็ปิดสวิสต์ปั๊บเลย (แต่ไม่ได้ปิดที่ลำโพง จอ ฯลฯ) พอจะเปิดสวิสต์ก็เปิดเลย พักหลังๆ พอเปิดสวิสต์ ก็จะเห็นประกายไฟแลบๆอยู่ข้างใน มีอยู่วันนึงมันช๊อต จืดๆๆๆ แล้วเปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง แล้วในที่สุดก็เหลือใช้ได้รูเดียว เลยรื้อมาซ่อม ปรากฏว่า ตัวล๊อค แตก หัก งง มากเลย ไหงมันเปราะขนาดนี้ แต่พอดูหน้าสัมผัสของสวิสต์มันแตะไม่ค่อยเต็มใจเท่าไรเลยดัดแปลง ตอนนี้ ไม่มีแต๊บเลย

ว่าจะหารางใหม่อยู่

belkin ที่ใช้ๆกันอยู่หน้าตาเป็นยังไงอ่ะครับ ขอดูหน่อย จะได้ไปซื้อถูกอัน
                          Last edited by Dej_SAVAGE; 17 Feb 2009, 20:50:17.

Comment

AMC ครับ

Comment

ผมใช้ แบบทั่วๆไป เพราะเสียบช่องเดียว
                              ทุกอย่าง เสียบที่UPS หมด แล้วUPS ไปปลั้ก

เคยใช้Toshino ทนดี
                              อีกอันก็panasonic แบบที่ใช้ตามผนังบ้าน ซื้อเ็ป็นส่วนๆมาประกอบเอง แน่นมาก

Comment

ใช้ของถูกๆยี่ห้อ TAC ก็โอเคนะครับ แน่นใช้ได้ ใช้มาเป็นปีแล้ว

Comment

Working...
                                X