Announcement

Collapse
No announcement yet.

Microsoft ยกเลิก Key V2C47 ... สำหรับ XP แล้ว !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Microsoft ยกเลิก Key V2C47 ... สำหรับ XP แล้ว !!

เมื่อวาน Vista ของผมจอดำ ใน Raid0 พร้อมทั้งข้อมูล เกือบซวย ต้องลง xp กับไดรว์เปล่าๆ แล้วไปกู้ข้อมูลเอาครับ โชคดียังกู้ได้

พอวันนี้ เลยรู้สึกเข็ด กลัวจอดำจะกลับมาอีก เลยลง XP ใน Raid0 ปรากฏว่า Key ที่ผมใช้ปกติ คือ
    V2C47-MK7JD-3R89F-D2KXW-VPK3J ซึ่งเป็น Key ที่ ๅMS แจกฟรีสำหรับมหาลัยต่างๆ
    กลายเป็น not geniue ไปแล้ว อัพเดทไม่ได้แล้ว

พึ่งรู้นะครับว่า MS ยกเลิกคีย์นี้ไปแล้ว ทีนี้ ผมจะลงวินโดว์อะไรดีละเนี่ยยยย T_T Vista ก็จอดำ XP ก็ปลอม โอ้ยย

windows 7 ครับ

Comment

Originally posted by prolimited View Post
      windows 7 ครับ
      ฮ่าๆ เป็นความคิดที่ดีครับ แต่มันเล่น Point Blank ไม่ได้อะจิเนี่ยย T_T

Comment

หา os โมอื่น ๆ หรือไม่ก็ซื้อแผ่นแท้ครับ

Comment

Black Edition V.2 ตามเวบบิตชั้นนำทั่วไป หุหุ

Comment

ขอถามนิดนึงนะคะ ถ้าใช้ OS โมมาแล้วเชิงธุรกิจ เช่นเปิดร้าน Internet จะมีโอกาสโดนตำรวจจับไหมคะ?

Comment

ขอลบข้อความตัวเองนะครับ
              Last edited by Athlon_TFS; 15 Feb 2009, 09:48:20.

Comment

โดนแน่นอน ปรับทีเป็นแสนด้วยครับ อย่าเสี่ยง

Comment

ถ้าคุณใช้ของละเมิดลิขสิืทธ์ ก็มีโอกาสทั้งนั้นแหละครับ
                  ผู้ใช้ตามบ้านก็มีโอกาส

แต่โอกาส(ความเป็นไปได้)จะมากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับผลประโยชน์ของแต่ละฝ่ายที่เกี่ยวข้อง

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
                    ขอถามนิดนึงนะคะ ถ้าใช้ OS โมมาแล้วเชิงธุรกิจ เช่นเปิดร้าน Internet จะมีโอกาสโดนตำรวจจับไหมคะ?
                    โดนครับ
                    กฏหมายนั้น ๆ คอบคุมถึงการโมวินโดว์ด้วย
                    ความจริงคนโมปรับเเต่ก็ผิดนะครับ วินโดว์ไม่ใช่ open source ครับจะปรับเเต่งอะไรก็ไ้ด้

Comment

ผมก็อัพเดทไม่ได้ครับ

Comment

ที่บ้านผมลง window 7 build 7000 แต่เล่นเกมไม่ได้ซักเกม Direct X11กำเวง

Comment

ไม่ต้อง Update ครับ จบ...

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                            ที่บ้านผมลง window 7 build 7000 แต่เล่นเกมไม่ได้ซักเกม Direct X11กำเวง
                            ผมเล่นออฟไลน์ได้ทุกเกม

Comment

Originally posted by atividia View Post
                              เมื่อวาน Vista ของผมจอดำ ใน Raid0 พร้อมทั้งข้อมูล เกือบซวย ต้องลง xp กับไดรว์เปล่าๆ แล้วไปกู้ข้อมูลเอาครับ โชคดียังกู้ได้

พอวันนี้ เลยรู้สึกเข็ด กลัวจอดำจะกลับมาอีก เลยลง XP ใน Raid0 ปรากฏว่า Key ที่ผมใช้ปกติ คือ
                              V2C47-MK7JD-3R89F-D2KXW-VPK3J ซึ่งเป็น Key ที่ MS แจกฟรีสำหรับมหาลัยต่างๆ
                              กลายเป็น not geniue ไปแล้ว อัพเดทไม่ได้แล้ว

พึ่งรู้นะครับว่า MS ยกเลิกคีย์นี้ไปแล้ว ทีนี้ ผมจะลงวินโดว์อะไรดีละเนี่ยยยย T_T Vista ก็จอดำ XP ก็ปลอม โอ้ยย
                              Windows ที่ท่านลงเป็น version ไหนครับ
                              corporate หรือ retail
                              ถ้าเป็น retail จะใช้ key V2C47...... ไม่ได้ครับ
                              key ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่ update ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ...ยืนยัน

Comment

Working...
                              X