Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยมีความรู้สึกประมาณว่า ไม่ชอบเลย ไอ้ Brand เนี้ย ไหม??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

AMD/MSI DFI ABIT/ รักมาก ๆๆๆๆ นอกนั้น เลือกตามเหมาะสม

Comment

CPU : ผมเลือก Intel ไม่มองAMD
      MB : ผมเลือก Asus ไม่เลือกน้องบ๊วย
      Ram : ผมเลือก G-Skill กับ Kingston ยี่ห้ออื่นเฉยๆ ไม่มีอคติ
      VGA : ผมเลือก nVidia ไม่ชอบ ATiเพราะเป็นเจ้าของเดียวกับโทนาฟ ...แต่ว... AMD ต่างหาก แต่ตอนนี้ก็ใช้อยู่ เพราะหลวมตัวซื้อ เมษานี้ย้ายไปใช้ Asus GTX285 ชัวร์
      Supply : ผมเลือก อีนังแม็ก [Enermax] กับ ThermalTake
      HDD : ผมเลือก Seagate เพราะใช้มา 3 ปีแล้ว ไม่มีปัญหา ยังไม่เคยใช้ WD เรย
      Notenook : Asus [G71 G-A2] ถ้าได้ Acer มาฟรีๆก็จะเอาไปบริจาคต่อ
      เกมคอนโซล : Sony Playstation [คนอื่นจะว่าไงก็ช่าง เพราะผมถือว่าผมต่างหากที่เป็นคนเล่น ผมเลือกสิ่งที่ผมคิดว่าดีที่สุดให้กับตัวเอง]
      มือถือ : Sony Ericsson ไม่ได้มีอคติกับยี่ห้ออื่นนะ

Comment

เอาอันคุ้มค่าคุ้มราคา + ความพอใจของเรา

ไอเรื่องเสียไม่เสียแล้วแต่ความซวยแต่ละคน

Comment

เกลียดของแพงง่ะ

Comment

ตูเองก็ใช้MB กิกกะไบ ใช้มานานไม่เห็นมีปัยหาไรนี่ เปิดตลอด24ชม.ด้วย

ไม่มีสิ่งไหนที่ดีที่สุด

Comment

สินค้ามันก็มีโอกาสเข้าเคลมบ่อยๆเหมือนกันแหละค้าบ

อยู่ที่โชคล่ะว่าจะได้ของดีหรือไม่ดี

Comment

แล้วถ้าไม่ชอบ brand เพราะ dealer หละครับ พอได้ป่าวครับ

Comment

ของผม

CPU : ไม่เอา AMD เพราะไม่เคยใช้ เวลามีปัญหาแล้วกลัวจะงง
                  M/B : ไม่เอา ASUS เพราะไม่ชอบ layout ของตัวบอร์ด
                  RAM : ไม่เอา kingston เพราะยี้ห้่อนี้ปลอมเยอะ
                  VGA : ได้หมด
                  HDD : ไม่เอา Seagate เพราะแพงกว่า WD
                  PSU : ไม่้เอา Enermax เพราะไม่ชอบประกันซ่อม ชอบแบบเปลี่ยนตัวใหม่เลย
                  ประกัน : ไม่เอา Dcom

Comment

แล้วแต่ควาพึงพอใจครับ ถูกใจก็ซื้อ ผมจะเน้นเป็นรุ่น ๆ ไป ที่สำคัญ เน้นประกันไว้ก่อน

Comment

ฮาท่านเรือรบ

ยังเห็นท่านนั้นวนเวียนอยู่เลย แต่ไม่เข้าไปในบอดgigละ

เข้าประเด็นดีกว่า

ของที่ไม่ชอบ

Gview ไปตายซะ

Princo ไปตายพร้อมกับข้างบน

Acer โทษไม่ถึงตาย พากษ์ทัณฑ์ไว้ก่อน ทำตัวดีขึ้นจะเข้าไปจีบใหม่

Comment

พูดถึงเรื่อง GB เดี๋ยวนี้เขาส่งทีมงานสาวๆมาไว้ในบอร์ดแทนครับ งูออกกันเป็นแถว 555

Comment

Notebook - Acer
                          ร้อนโคตรๆ

มือถือ Optical drive - Sumsung
                          มือถือสไลด์ใช้ไม่นานก็หลวม
                          Combo drive 3 ปีเครม 4 ตัว ทุกตัวอาการเดียวกันคือกดแล้วถาดไม่เลื่อนออก

XBOX 360 - Microsoft
                          ไฟแดง

ทั้ง 3 ยี่ห้อประสิทธิภาพดีมากเมื่อเทียบกับราคา แต่ความทนทานก็ต่ำมากๆเช่นกัน

Comment

เกลียด Intel ไม่ชอบ AMD แอนตี้ MAC ครับ

Comment

มันอยู่ที่ .... คนครับ

Comment

แล้วแต่โอกาศและร้านที่จะเข้าไปชื้อมากกว่า อย่างของBiostarลองใช้แล้วก็โอเคนะคับทนดีคือจังหว่ะที่เข้าไปเลือกชื้อส่วนใหญ่จะเน้นรุ่นที่อยากจะใช้มากกว่าเรื่องยีห้อและประกันเฉยๆน่ะครับได้หมดเพราะตั้งแต่ใช้มายังไม่เคยเจอเรื่องเเย่ๆกับประกันเลย โชคดีมั่งคับ ^^

Comment

Working...
                                X